Help me! F320L bị lỗi đơ máy khó chịu quá T_T

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi mars_huce, 25 Tháng bảy 2014.

1. mars_huce

mars_huce New Member

- Em đang dùng G2 F320L chạy rom Cloudy G3 1.2 ngon lành. Mấy hôm trước em có flash cái giao diện task bar thì cái biểu tượng vào danh mục các ứng dụng nó bị chuyển thành biểu tượng setting T_T. Ngoài ra máy vẫn chạy bình thường nhưng em lại ngứa mắt wipe và flash lại rom, cũng bản rom cũ Cloudy G3 1.2.
    - Up rom xong xuôi thì máy em bị hiện tượng vào app nào cũng bị đơ màn hình (đúng đoạn hộp thoại của app phi lên). Gõ vào mấy phím điều hướng vẫn thấy âm phản hồi nhưng màn hình ko nhúc nhích gì. Tắt màn hình bằng phím nguồn và bật lại thì đã vào app và chạy app bình thường như ko có chuyện gì xảy ra. Back ra khỏi app thì lại đơ, tắt đi bật lại thì đã thoát ra ngoài. Đại để là cứ dính đến việc khởi động hay thoát ra khỏi phần mềm là bị đứng hình, tắt đi bật lại là ok.
    - Em đã up lại rom stock 21p file zip của BSHuy trên diễn đàn nhưng vẫn bị. Tiếp tục factory reset cũng vẫn bị T_T
    Pro nào giúp em với! Như thế này là lỗi phần cứng hay phần mềm và fix như thế nào ạ? :geek:

2. satthu_01

satthu_01 Well-Known Member

3. 3t store

3t store Active Member

bạn thử úp về rom gốc để test máy trước . nếu vẫn không hết thì khả năng bị lỗi hiển thị màn hình là cao .

mars_huce thích bài này.
  4. mars_huce

mars_huce New Member

Em đã về stock mà vẫn bị các bác ạ. Buồn quá. Con máy vừa mua vài tháng. Bác nào cho em hỏi lỗi này chỗ nào chữa được nhỉ? Thay màn hình có hết không. Địa chỉ thay màn và giá với ạ? :cry:

5. 3t store

3t store Active Member

lỗi này thay màn hình chắt chắn không hết , nếu bạn ở sg thì mang tới mình làm đợi lấy ngay nhé !

6. 3t store

3t store Active Member

địa chỉ cc 11 đường trường sơn , phường 15 , quận 10. bạn đem máy đến cửa hàng rùi mình sẽ xem cho bạn nha . thanks

7. 3t store

3t store Active Member

cc 11 đường trường son , phường 15 , quận 10, bạn cứ đem máy lại rui mình sẽ xem cho bạn nha , thanks

8. duykhanh_1994

duykhanh_1994 Member

Mình cũng F320L cloudyg3 1.2 hơi đơ đơ lúc nhập văn bản thôi, còn lại thì bình thường. Mà KDZ về stock mà vẫn bị thì chắc là do phần cứng thôi.