help me

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi tranngocthuyduong, 3 Tháng tám 2014.

1. le van quyen

le van quyen Member

cho em hỏi tí với bác sĩ ơi. máy em dung rom minimal 2.1 cuzng không cài gì nhiều mà sao thấy hơi nặng máy ạ. vào menu hay cái gì đó cũng trễ mất 2 đến 3 giây ạ

2. Khoảng Cách

Khoảng Cách Active Member

bạn cài stock đi xem có hết không.rom cook vào menu nó có chuyển cảnh nên không bụp 1phat như stock được đâu ạ

3. le van quyen

le van quyen Member

cài stock thì lỗi nhiều quá b à. k kiểm tra tài khoản đk . k nt 160kys tự đk và gửi tin nhắn k có báo cáo chuyển và còn lỗi gì nữa thì em chưa phát hiện ra . thế máy nào cũng như vậy hả b . hay chỉ mình e bị thôi
    cài stock thì lỗi nhiều quá b à. k kiểm tra tài khoản đk . k nt 160kys tự đk và gửi tin nhắn k có báo cáo chuyển và còn lỗi gì nữa thì em chưa phát hiện ra . thế máy nào cũng như vậy hả b . hay chỉ mình e bị thôi

4. Khoảng Cách

cũng tùy vào time bạn dùng thôi.android nó vậy.dùng lâu là no chậm dần lag dần do bị phân mảnh các tệp tin.bác up lại rom cook khác xem có hết không.còn stock có phần hướng dẫn fix các lỗi bạn nêu mà.ai làm quen rồi thi 2 phút là xong.chưa làm bao giờ thì 20 phút:laugh:.vậy là có bản stock fix ngon lành rồi:D.có điều dùng stock không có nhiều cái ăn chơi như rom cook:eek:

5. Khoảng Cách

6. msmobile_help

msmobile_help Well-Known Member

Bác thử chạy 1 bản rom cook khác xem có ngon hơn không ạ.

7. le van quyen

le van quyen Member

cảm ơn b đã nhiệt tình giúp đở . e chăng cần gi nhiều đâu vào mạng đk nt nghe gọi va lâu hết pin tí là đk . . e mới dùng androi 4thag nay . mọi hồi dùng symbian có tuổi tí thì e nó bị lạc hậu và đành phải chia tay. .

8. le van quyen

le van quyen Member

giờ chạy bản rom khác thi có cách nào giử lại data k b.

9. Khoảng Cách

KDZ mới bị mất data chứ up rom khác không mất đâu bác.còn các ứng dụng đã cài bác muốn giữ lại thì dùng ứng dụng SAO LƯU tróng máy đó sao lưu lại là được.hoặc dùng titanium backup cũng được.up rom xong bác backup lại là có lại nhưng ứng dũng đã cài trước đó

10. le van quyen

le van quyen Member

em 2wipe và đã mượt như lúc đầu rồi chẳng phải up rom j hết. nhưng chẳng lẻ cư vài 3 tháng là phải 2wipe như thế này à bác. bao nhiêu game với tn bị mất hết bác à

11. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Bạn vào mục Tùy chọn nhà phát triển, tắt hết mấy cái Hoạt cảnh, Chuyển ảnh với Hiệu ứng gì đó đi, sẽ cải thiện được phần nào. Song song với đó nên hạn chế tối đa lưu game, phim, ảnh . . . vào bộ nhớ trong và cần thiết thì vào recovery full wipe cho sạch máy (cần thiết thì dùng mấy phần mềm sao lưu lại các ứng dụng, tin nhắn, cuộc gọi, danh bạ . . .) trước nha bạn:)

12. le van quyen

le van quyen Member

chằng có cai nào bật cả bác à. mà e 3 wipe nên nó hết rồi ạ