help- mở mạng e980 bị khóa mạng vĩnh viễn permanently locked

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi datmast, 24 Tháng bảy 2014.

1. datmast

datmast New Member

nhờ các bạn giúp xem có cách nào flash hay địa chỉ nào ở HN có thể mở mạng cho em e980 bị khóa mạng vĩnh viễn do nhập code unlock sai quá 10 lần không a
    thanks

2. Esse Light

Esse Light Active Member

Đưa về download mode flash Tot hoặc KDZ lại, cách làm thù trên diễn đàn có rồi.
    Bạn sợ ko dám làm thì PM nhờ cai thủ teamview. Anb trunghieu9099 cũng hay teamview dùm mọi người lắm.

datmast thích bài này.
  3. datmast

datmast New Member

thanks bạn
    Liệu flash lại có thể giúp unlock hay reset counter của cái network lock ko bạn? vì tớ cũng hỏi tại diễn đàn khác họ nói buộc phải dùng tool box j đó. bạn có thể cho xin cái link để flash Tot hay KDZ ko a

4. Esse Light

Esse Light Active Member

Bạn thử đi, mình nghĩ LG không khó cứu vậy đâu. Bạn vài box G Pro là thấy, mình on bằng tapatalk nên ko đưq link đc.
    Mà bạn unlock làm gì nhỉ? Mình cũng dùng E980, toàn chơi Rom cook, Rom gốc dùng chán phèo.

datmast thích bài này.
  5. leduyenha

leduyenha Active Member

Bạn download cái LG Flash Tool 2014
    tải rom .kdz tương ứng cho vào trong thư mục LG Flash Tool 2014 (chỉ để dễ tìm kiếm thôi, mình ví dụ trên con LGE-F240L )
    ví dụ đây nhé! [​IMG] Giờ cài driver cho máy tính (nếu đã cài sẵn rồi thì thôi, vì đây là hướng dẫn từ đầu nên phải có bước này)
    Chọn chế độ Phần mềm LG (LG software) trên điện thoại. chế độ CDMA
    Để Flash sạch nhất ta chọn CSE Flash, sau đó Start (bộ nhớ máy lúc này sạch như nhà sản xuất luôn, nên Rom, patch chép ra thẻ nhớ trước khi chạy) [​IMG] ( Trường hợp không dùng thẻ nhớ thì chọn Normal Flash )
    Lưu ý: để khỏi phải fix host trước khi ấn Start ta nên tắt mạng! (trường hợp của bạn phải cắm cáp kết nối với máy tính rồi ấn đồng thời phím volume upvolume down để đưa về Download Mode bằng phím cứng)
    Nhưng gặp ngay lỗi ở 4% rất lâu (do máy đang ở chế độ bình thường phải khởi động lại để chuyển sang Download Mode trễ hơn S/W Upgrade nên mới vậy, ta tắt LGUserCSTool đi và Start lại là qua ngay)
    [​IMG] giờ thì chạy qua ngon lành rồi
    [​IMG] Đến 95% máy bắt đầu khởi động lên và để vào được màn hình chọn ngôn ngữ coi như đã xong
    [​IMG] mất hơn 2p mới khởi động lên được (ta ung dung bật mạng trở lại).
    Giờ là lúc ta root máy để cài Rom viet để trải nghiệm.
    chọn chế độ LG software
    vào about phone =>> Software information => build number (kích vào đó 7 lần) rồi quay lại
    chọn developer option (off/on) rồi đánh dấu vào USB debuugging
    Trên máy tính chạy Run.bat (và ấn 1 phím bất kỳ)
    Giờ điện thoại đã về recovery xuống dòng Apply update from ADB (ấn nút nguồn để chọn)
    rồi ấn enter trên máy tính, xong trên điện thoại chọn reboot. (vậy là root xong rồi)
    Vào Play Store tìm SuperSU cài ra, cài thêm X-plore để tìm đến file Recovery_6.0.4.4 cài ra (nhớ chọn enable trong Unknown source).
    Đoạn trải nghiệm tiếp theo là tìm đến file rom và patch ở thẻ nhớ đoạn bên trên rồi install.....

Last edited: 19 Tháng mười 2014
    datmast thích bài này.
  6. datmast

datmast New Member

Máy tớ bị locked mạng At&t nên phải unlock mới dùng đc mạng khác. Mua code mở mạng trên ebay. Trước cũng làm 1lần cho máy bà xã thì ok ngay. Lần này làm cho mình thì nhập code toàn hiện
    "requesting sim network unlock..." rồi đứng yên như vậy phải tháo pin khởi động lại. Mình nghĩ máy có vde nên nhập code lại 1số lần sau đó bị quá số lần nhập code nên máy bị khóa vĩnh viễn luôn ko unlock bành cách nhập code đc nữa.
    Trước cũng dùng chú lg opt one, lg opt black, htc one x nên tớ cũng có kinh nghiệm flash nhưng ko hiểu liệu flash có sửa đc lỗi locked mạng vĩnh viễn hoặc unlock mạng luôn ko.
    Thanks bạn nhìu

Esse Light thích bài này.
  7. datmast

datmast New Member

Thanks bạn nhé. để tớ sẽ thử làm theo cách này xem. Hy vọng là ok

8. datmast

datmast New Member

awesome. sau khi quay lại ROM stock AT&T thì đã nhập lại đc code unlock và đã dùng đc tất cả các mạng
    thank all

9. Esse Light

Esse Light Active Member

Share mình cái code với :)

datmast thích bài này.
  10. datmast

datmast New Member

Haha. Code rẻ bèo ấy mà có 30k trên ebay. Tiếc là mỗi máy lại code khác nhau

11. Esse Light

Esse Light Active Member

Ah mà tiện bạn cho mình hỏi luôn cái này:
    1. Khi unlock rồi thì máy có tự nhận 3G và hiện phần chọn Network mode (chọn 2G, 3G) lên không?
    2. Và bạn thử bật wifi hotspot xem có lên và xài được không?
    Anh em E980 stock chỉ còn mỗi 2 cái đấy là chưa fix được (có thể fix riêng lẽ từng cái nhưng fix được cái này thì cái kia không sử dụng được). Thanks bạn nhiều :)

12. datmast

datmast New Member

Đúng là bị hai lỗi này. 3g thì thiết lập tay ok nhưng ko chọn đc 2g-3g .
    Có lẽ lại ph dùng CM11 thôi.

13. datmast

datmast New Member

Ngoài ra cả máy tớ và máy bà xã bị l tính năng tự động chỉnh độ sáng màn hình ko thấy tác dụng. Ko hiểu do phần cứng hay phần mềm nữa

14. Esse Light

Esse Light Active Member

UHM nghe vậy chắc mình vẫn chỉ trung thành với ROM cook, cái đấy hổi trước có người bị, mình nhớ hồi đó ngta mở máy rồi lau cái cảm biến là được ah

15. leo phan

leo phan New Member

Mình đào một tí, cái Unlock Code có bao nhiêu ký tự vậy bạn? Bạn thử số của bạn được không? Mình mua máy AT&T trên đó có dán QRCODE với cái dãy số dài loằng ngoằng không biết có phải unlock code không

16. quyettam

quyettam Active Member

Gửi @Esse Light + @datmast :
    9. Bật Wifi hotspot cho e980: thanks @quyettam
    Vào Root Explorer (đã root)
    data
    data
    com.android.providers.settings
    databases
    settings.db
    system
    kiếm dòng tether_entitlement_check_state
    nhấn giữ/ edit field
    sửa giá trị thành 0 (số không nhé)
    save
    reboot
    Đây là SQ lite editor cho ai cần để sửa file, tải qua CHPlay mất $$$ :laugh: Tải về: http://appvn.com/android/details?id=com.speedsoftware.sqleditor