[Help] Test máy G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi hoangthinh_linh, 20 Tháng chín 2015.

1. hoangthinh_linh

hoangthinh_linh New Member

Chào các bạn!

Mình mới mua cái g2 D802 likenew (android 5.0.2, stock rom v30d-vdf-com) đang trong 15 ngày bao test, mình test những cái cơ bản thì ok, nhưng một số cái mình không biết mình nhờ các bạn giúp đỡ.

1. test chống rung quang học ( mình mở camera lắc nhẹ nhẹ nhưng nó vẫn khá rung, mình có cảm giác nó chả chống rung dc j cả). có cách nào test rõ ràng hơn không?

2. mình vào *#*#4636#*#* > phone information thì nó báo this application does not work on this device. rồi thoát ra luôn. có phải máy dựng?

3. mình nghe nói g2 bị lỗi màn hình là do lô hàng bị lỗi, các bạn có biết lô hàng đó sx lúc nào không? mình kiểm tra imei máy mình thì nó sx 2015/03/31.

4. mình phải nói là camera con g2 chụp quá xấu. mình tuy da không trắng nhưng cũng không phải thổ dân da đỏ, các bạn có mẹo j hay khắc phục camera em nó không?

5. topic của bác 3t store về con D802 có hàng dựng D800, có thể phát hiện bằng cách KDZ flashtool về Stock V20 của D802 nếu brick hoặc loạn cảm ứng thì là̀ hàng dựng. như vậy nếu nó lỡ là hàng dựng mà bị brick, loạn cảm ứng thế kia có cách nào up lại cho nó bình thường rồi đem trả lấy lại tiền không các bác?

6. mình ngày nào cũng bật 3g, độ sáng màn hình 60%, nhắn tin whatsapp (on screen), trung bình 1h30 mất 20% pin. như vậy pin có bình thường không?

Trên đây là một số câu hỏi của mình, mong các bạn đang dùng, đã dùng có kinh nghiệm chia sẻ, giúp đỡ.

Cảm ơn các bạn!

2. kha123123

kha123123 New Member

Sx 2015 có gi nhằm lẫn ko bạn

3. hoangthinh_linh

mình cũng nghi nghi hàng dựng

4. hoangthinh_linh

up cho các bác giúp

5. hoangthinh_linh

k ai giúp hết vậy!

6. ThịnhTQT

ThịnhTQT New Member

hoangthinh_linh thích bài này.
  7. salman2411

salman2411 Active Member

1- chống rung quang học chủ thể là chính, còn do mình rung thì nó ổn định kém.
    2- trước đây mình cũng test mã này trên máy mình ok, nhưng sau khi up rom khác thi bị như bạn, có lẽ lỗi do rom
    3- theo thông tin từ nhiều nguồn là lô trước tháng 3/2014 sẽ bị lỗi. Nhưng máy mình mua sau tháng 3 mà dùng dc một năm tưởng đâu ok, ai ngờ vẫn chết một đường ngay nút nguồn. Và nhiều người, nhiều dòng g2 bị vậy, có lẽ lỗi chung. Ko nói ngày sx, có lẽ hên xui.
    4- mình thấy camera cũng ok, nếu bạn chịu khó canh, còn ko có thể thay bằng cái fv-5 cũng ổn.
    5- brick thì có thể cứu, còn vấn đề cảm ứng là do phần cứng nên ko có thể khôi phục bằng phần mềm. Cái quan trọng là buôn bán uy tín chứ hàng chính hãng mà bị ko cho đổi cũng như không.
    6- nếu dùng 3g mà on liên tục 1:30 phút thì cũng bt. Nhưng 3g và pin có mối quan hệ với vùng phủ sóng. Nếu sóng kém nó load lien tục sẽ hao pin hơn.

hoangthinh_linh thích bài này.
  8. hoangthinh_linh

9. hoangthinh_linh

camera máy bạn có bị da đỏ như mình k? có cách nào chỉnh cho bớt bị ám đỏ k bạn?

10. salman2411

salman2411 Active Member

Cỉa mình ko bị đỏ bạn à.

11. ThịnhTQT

ThịnhTQT New Member

Mở nắp lưng ra. chụp vài tấm hình bên trong máy cho anh em xem thử.