Help thay nút nguồn su540 tại TP.HCM

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi stupid, 7 Tháng mười hai 2014.

1. stupid

stupid New Member

sài lâu nên em nó bị lờn phím nguồn bấm mà ức chế quá. ae nào biết chỗ thay nút nguồn này chỉ giúp với nhá

2. xuongcasau

xuongcasau Member

Mình thấy ko cần thiết phải thay. Thay tốn tầm 300K, trog khi máy mới tầm 1m500k. Bạn tải uboot-xboot của prada rồi cài vào máy.( cài bằng recovery). Mỗi lần khởi động chỉ cần ấn volume - và lắp pin vào là nó tự lên. Khi bật màn hình thì dùng volume -, khóa màn hình thì dùng app hoặc có thể tự mod theo hướng dẫn cũg đc. Máy của mình hay tháo ra vệ sinh mặt kính nên sơ ý bị đứt cáp nút nguồn do đó mình dùng cách này cả năm nay rồi.(lúc nghe nhạc để tắt màn thì k bật lên đc vì lúc đó volume - nó đóg vai trò tăg giảm âm lượng. Khắc phục bằg cách lấy máy khác gọi vào hoặc cắm sạc là màn hình bật lên lại)
    nếu bạn thích thì mail cho mình mình sẽ cho bạn uboot xboot hoặc có thể nén nguyên bản room cho bạn.
    minhhd.dkt@gmail.com

Được gởi từ điện thoại Gao Ranger of Korea :)

TrungTri thích bài này.
  3. stupid

stupid New Member

Cái lắp bin vào lên nguồn mình cũng làm rồi cơ mà khi nghe nhạc phải làm như bạn nói thì thấy bấy tiện quá. Lúc trước có dùng bác chucvn nhớ là khi nge nhạc bấm vl- vẫn mở màn hình được mà giờ mình đang dùng rom của thaihanhnguyen tại nút nguồn lại hư nen ngại up lại rom. Bạn có cách nào mod như bác chucvn lên bản rom đang dùng của mình thì chỉ mình vs nhé tk !

4. tan_wind

tan_wind New Member

Giờ bị đứt cáp nguồn rồi không bật lên được gì nữa,có cách nào mở máy không bác?

5. LGKU5400

LGKU5400 New Member

mình có con ku5400 rớt rồi hư nút nguồn. Mình ở hcm q11 ACE bik ở đâu sửa ko và cho mình giá luôn nha.

6. hsrose

hsrose Đột tử

câu dây lại nút nguồn :laugh: