help tớ mới dùng LG GPRO

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi devilmike, 2 Tháng bảy 2014.

1. devilmike

devilmike Member

Chả là tớ mới được tặng con LG GPRO f240 giờ tớ muốn lên kikat mà nó đang chạy 4.2.2 tớ úp rom dạng zip lên thẳng 4.4 được không...có mất root không mọi người.....mong mọi người giúp đỡ

2. timnguoithan

timnguoithan New Member

có chứ bạn đó bạn à
    con LG G Pro cũng làm tương tự mình đang tìm và làm thừ ngay bây giờ , kết quả ra sao sẽ chia sẽ cùng bạn ! :D:like:

3. timnguoithan

timnguoithan New Member

http://lgviet.com/forum/threads/rom-tieng-viet-moi-nhat-lg-optimus-gpro-update.5863/
    thêm link trên nữa bạn nhe ! bạn xem kĩ là sẽ làm được .chúc bạn thành công như mình ! đã lên đc kitakt 4.4
    Fê Qá !!:D
    nhắc bạn chút xíu nhe !
    sau khi làm đến phần reboot symstem máy sẽ khởi động lại cho đến khi hiện ra Logo của LG thí máy sẽ chạy hơi lâu khoảng 10- 15 ' bạn chịu khó đợi nha , kẻo phải suốt ruột như mình tưởng rằng máy treo Logo !! hơi lâu xíu thôi và rồi mọi thứ sẽ Tuyệt cú mèo !! :like:

devilmike thích bài này.
  4. devilmike

devilmike Member

Cảm ơn bác em đang xài sphinx ko biết so với bản VDT bản nào ngon hơn...e cần ổn đinh

5. timnguoithan

timnguoithan New Member

nếu cần ổn định thì theo như những thông tin mình nắm được ( đọc nhiều trên các diễn đàn như LGviet.com hay tinhte.vn) thì nhiều ngưởi dùng đã thử qua 2 phiên bản trên họ đều trở về bản rom LAMHOANG_V2.0 bạn à. họ đều nói bản LAMHOANG_V2.0 ổn định hơn !
    :like: