(Help) Upgrade LG L9 P768 lên Android 4.4 Kitkat

Thảo luận trong 'LG Optimus L Series: L3, L4, L5, L7, L9' bắt đầu bởi TH Dai, 12 Tháng chín 2015.

1. TH Dai

TH Dai New Member

Chào mọi người, tình hình là máy LG L9 P768 của mình đang chạy trên android jelly bean 4.1.2. Ngặt nỗi là mình lại chơi game VainGlory và nó yêu cầu tối thiểu là Android 4.4.

Máy của mình đã root bằng công cụ King root, tuy nhiên, mày mò trên mạng tìm được trang này hướng dẫn upgrade lên 4.4 ( mình không post links được do chưa đủ yêu cầu)
    Tuy nhiên, làm theo đến phần vào recovery mode thì nó hiện thằng android nằm mổ bụng có dấu chấm than màu đỏ, không biết bị bịnh gì, theo mình nghĩ có thể máy mình chưa unlock bootloader..., mình lại không rành lắm mấy cái vụ này.

Rất mong có cao nhân nào vào giúp đỡ, mình bó tay ngồi mày mò mãi mà vẫn không được.

2. CuongDoVan

CuongDoVan New Member

Bạn tải file này về giải nén rồi copy thư mục vào ổ C. Cài driver trong fastboot driver. Tiếp theo là chạy file bat tương ứng.
    mediafire.com/download/jw6bnhzo8g4ur73/UnlockL9.zip

3. Thu Nguyen

Thu Nguyen New Member

Lam sao unlock bootloader vay ban. May minh toan khoi dong lai binh thuong chu khong vao fastboot mode :(