HLEP !!! LG G F180 hay bị sập nguồn... :((

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi Nguyễn Việt Cường, 11 Tháng mười một 2014.

1. Nguyễn Việt Cường

Nguyễn Việt Cường New Member

Tình hình là thế này: Con máy trên của e sau khi bị rơi tầm 1 tháng có hiện tượng Khóa bàn phím là 5-10 phút sau sẽ sập nguồn or tự khởi động lại. Dùng liên tục hoặc để ko man hình (ko khóa bàn phím) là ksao.
    E có mang đi sửa:
    1. Họ bảo rơi gẫy chân j j đó (vì e ko rành hàng điện tử) và thay liệt phím nguồn hết 200k -> vẫn bị.
    2. E mang ra quán uy tín cũng tầm bậc nhất TP TN r (e thấy bảo thế), họ nói phải cài rom gốc -> vẫn bị.
    Lại lật đật mang ra họ check bảo nên thay pin, e cầm tầm 30p sau lại bị như thường.
    Và cuối cùng đang vứt ở đó để họ test main ...
    Các bác có ai biết j ko tư vấn e với. Hoang mang quá.
    Nếu mà phải thay main hơn 1 củ hay tầm 2 củ j đó thì chắc e lấy về r chơi kiểu ko khóa màn hình dùng tạm quá, thay thế j nữa :(((((((((((((((((

2. MobileCity_Support

MobileCity_Support Member

hoặc là lỏng chân pin bác à

Nguyễn Việt Cường thích bài này.
  3. Nguyễn Việt Cường

tks bác, mà e nghĩ họ test pin chắc test cả chân pin bác ạ, chả biết ntn nữa :(
    nếu là lỏng thì có khi đang dùng cũng sập, mà của e chỉ khi khóa bàn phím thôi bác :(

4. MobileCity_Support

MobileCity_Support Member

lúc bị lỗi đó bác dùng bản rom nào vậy . lúc chưa thay bác cũng chưa thử bản rom khác à.

5. Nguyễn Việt Cường

con này e mới mua đc 3 tháng thôi bác, chưa rom lần nào, họ nói rom về bản gốc mà rom rồi xog vẫn thế bác ợ :(