[Hỏi Ngu] Không biết LG G2 hay các máy android có thể cài hdh BOS của Bkav không nhỉ?

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi kin9games, 1 Tháng sáu 2015.

1. kin9games

kin9games Member

Sau khi BKAV ra mắt con Bphone, thì sờ căng đan nổ ra hoành tráng. Công nhận thím Quảng nổ thì có nổ thật nhưng thật sự thì em thấy cái giao diện BOS của thím ý mod lại của android 5.1 thật sự rất ấn tượng.
    1: về cái "homescreen" em cảm thấy rất kết cái này. Thật sự thì cái homescreen trên android không nhất thiết phải có hai màn hình homescreen mà em thấy chỉ cần 1 cái như ở trên IOS ở trên iphone. Vì nhiều lúc muốn bật ứng dụng chỉ cần mở khóa và quẹt trái quẹt phải chọn ứng dụng là xong. cái homescreen ở bên trong thừa thãi quá, em chả bao giờ vào trong cả.
    2: về cái "thông báo" và cái "Quick Settings" của BOS, thật sự thì 2 cái này tách rời ra khá hợp lý vì khi nào có thông báo mới mình sẽ ko nhìn nhầm vào các cái Quick Settings ở phía trên trông gọn gàng hơn hẳn, thứ 2 nữa màn hình điện thoại giờ cũng lớn nên cái Quick Settings chuyển xuống dưới khá hợp lý.
    P/s: cuối cùng em không biết Lg G2 có bản rom nào mà mod được như 2 vấn đề em kết của BOS không ah, nếu có mong các bác share cho em. Hoặc có phần mềm nào xử lý được 2 vấn đề trên thì các bác giúp em với.

2. sonvt9x

sonvt9x Member

3. lungtung

lungtung Active Member

Không có thanh điều khiển phía dưới

Gửi từ D5322 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

4. vitxiem02

vitxiem02 Member

Chẳng biết chủ thớt thấy giao diện của Bom Phôn này đẹp hay ấn tượng ở chổ nào :eek:
    Còn về cái gọi là homescreen trên Android, xin giải thích cho chủ thớt rõ: ngoài màn hình chính chỉ để các widget để truy cập nhanh các ứng dụng yêu thích nhé, còn muốn đầy đủ hết các ứng dụng thì vào bên trong giao diện chính nhé. IOS có mơ cũng không có widget này đâu, Bphone thì bắt chước theo IOS nên mới làm lại theo phong cách đó.
    Ngay cả cái thanh điều khiển phía dưới cũng móc cua từ IOS qua đó thôi, không phải chính chủ của Q nổ đâu :devilish:
    Theo mình thấy bạn nên chuyển qua xài iphone sẽ hợp lý hơn đó :laugh:

5. Mr Chjpjdeaspro

Mr Chjpjdeaspro Active Member

chắc là cái kiểu icon màu màu này hợp nhãn chủ thớt chứ chưa có ai khen bos đẹp cả, mình cũng chưa có cơ hội cầm thử xoa xoa vuốt vuốt em nó lần nào nhưng nếu bạn thích mây tính-năng-không-thể-tin-nổi của bos thì chắc là rom MIUI sẽ đáp ứng được

cá nhân mình thì mình không thể nào tiêu hóa được cái giao diện và độ tù của mấy cái launcher IOS-like này

6. bataupink

bataupink New Member

Em cũng éo hiểu sao bkav lại gọi đấy là hệ điều hành bos. Em nhìn thấy đấy chẳng qua là giao diện như htc sens hay touch thôi mà.vẫn dựa trên nền ăn roi.nổ vãi

7. ladybugs

ladybugs Active Member

Nói thật là mình thấy máy bphone này kiểu dáng thì đẹp đấy nhưng mà cái giao diện thì xấu kinh khủng. Icon thì ko hẳn là theo ngôn ngữ thiết kế material design (thiết kế phẳng - đơn giản nhưng đầy đủ) mà nó cứ hoạt hình kiểu gì ý, nhìn nhiều chi tiết rối rắm vãi. Nền của thanh trạng thái khi kéo xuống hoặc thanh control center (theo cách gọi trên iphone) khi kéo lên thì ko làm trong suốt hay blur cho đẹp lại để như thế nhìn nó rất thô và tạo cảm giác chúng ko liên quan gì đến nhau cả. và cuối cùng thì mình thấy có mỗi bạn thích giao diện này thì phải. còn nếu bạn thích kiểu tương tự thì cài Rom miui nhé.

bataupink thích bài này.
  8. Mr Chjpjdeaspro

Mr Chjpjdeaspro Active Member

học cái thiết kế material nửa vời của iOS đấy, vì icon của iOS của chỉ đổ màu gradient mà, nhưng iOS khôn hơn vì nó chọn màu trung tính, còn BOS thì màu khá là rực

bataupink thích bài này.
  9. NamHuynh

NamHuynh New Member

BOS nghe thì hoành tráng nhưng thực chất là rom port từ nexus 5 cài thêm vài ứng dụng của BKAV và tùy chỉnh lại cái launcher, giao diện. Khi nào làm được giống như ColorOS của OPPO hay MIUI của Xiaomi thì hẳng nới là OS riêng. Mấy cái này root, cài thêm mấy cái launcher + tùy chỉnh giống iOS là giống thôi mà

bataupink thích bài này.
  10. vitxiem02

vitxiem02 Member

Cách đặt tên:
    Bphone thì nhái từ iPhone
    BOS thì nhái từ IOS
    ROM thì đặt hàng của Tung Của tào lao chứ chẳng được của Tung Của Trung Ương như OPPO hay Xiaomi
    Cái gì cũng chôm chỉa mà cứ thích bốc phét là nhất thế giới
    Nổ như vậy không ghét mới lạ

bataupink thích bài này.