[Hỏi ngu]Về phần nhắn tin của em này

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi AnhSon.forever, 14 Tháng mười một 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

em mới tậu em LG PRADA này về hôm nay. Nhưng đầu đất nên không biết cài đặt thế nào để khi mà nhận được tin nhắn mà n báo tận 2 nơi ah. 1 bên là "Messenger" và 1 bên là "Nhắn tin".h em không biết phải làm thế nào để n chỉ báo về 1 bên thôi ah.Các Pro chỉ em với ah.android 4.0.4 đc bên anh Lộc cài cho ah.
    Tiện cho em hỏi bản android 2.3 gốc của em này đã fix được hết lỗi nhắn tin hay j j chưa ah?Bên anh Lộc bảo chưa.:(, em muốn chuyển về dùng cho n mượt chứ xài bản này cứ chậm chậm.

2. nh0xd3n

nh0xd3n Active Member

Theo ngu ý của mình thì bạn nên up bản rom v20h snake final hoặc bản kết hợp của anh chức và bạn nth. Đảm bảo mượt, tùy biến cao.

AnhSon.forever thích bài này.
  3. nh0xd3n

nh0xd3n Active Member

Đồg thời cũng fix đc hầu hết lỗi.

4. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

Cảm ơn bạn,nhưng mình mới mua nên chưa biết tí j về rom hay j về up rom.Bạn cho hỏi là muốn kết nối đt LG với máy tính thì dùng phần mềm j vậy?ví dụ như BB thì có BDM, ip có trình ip riêng đó bạn.

5. nh0xd3n

nh0xd3n Active Member

http://lgviet.com/forum/threads/prada-3-0-korea-ku5400-su540-root-rec-fix-up-rom.194/

cái này dùng để up rom stock, nếu máy bạn là Ku thì mình khuyên nên up về rom stock của Su,sau đó root và cài rec, có hướng dẫn chi tiết, bạn làm theo là được. Không hiểu chỗ nào thì cứ hỏi mình sẽ giúp.

http://lgviet.com/forum/threads/ku5...nth-phien-ban-ket-hop-giua-final-va-nth.6181/

Đây là bản rom mình đang dùng, theo mình thì nó là tốt nhất hiện nay, mượt, nhiều tùy biến, pin ổn.

http://lgviet.com/forum/threads/ku5400-su540-v20h-final-build-da-cap-nhat-link-1.5437/
    http://lgviet.com/forum/threads/lg-prada-3-0-ku5400-su540-base-ics-v20h-v20i-razr-final.2552/

còn 2 bản rom này cũng rất tuyệt, tùy sở thích của bạn mà up.

6. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

Cảm ơn ban nhe!! Minh phải tim hieu them nhieu. Cho nao k hieu mong ban giup.thank all

7. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

Máy mình là KU mà up về SU cũng được bạn nh0xd3n nhỉ?bản V20H kia đã đc fix lỗi r bạn nhỉ?mình đang tính up lại rom cho máy mình sau khi đã tìm hiểu tương đối.he,

8. nh0xd3n

nh0xd3n Active Member

Ùhm. Đuợc chứ bạn. Nhưng bạn phải Kdz về rom stock của Su trước (mình khuyên là v20c, sóng ổn nhất). Sau đó root rồi cài rec. Rồi up bảng 20h bằng file zip qua rec là đc.
    P.s : Khi kdz xong nếu máy chỉ hiện logo prada thì bạn tháo pin rồi nhấn giữ 3 phím cứng (volum +,- và nguồn) đến khi nào có con robot android màu trắng hiện lên là ok nhé.

9. nh0xd3n

nh0xd3n Active Member

Còn bản rom mình dùng thì đã fix hết lỗi. Dùng rất tuyệt.

10. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

Cảm ơn bạn nhé!!mình đã KDZ đc em KU này về bản 20H r.khá là vất vả vì cứ up nhầm mãi mới chịu đọc chú ý.k bít máy của bạn tn nhưng mình dùng cảm thấy vẫn hơi giật 1 chút.he,.vấn đề quan trọng nhất để thử độ trâu của pin xem tn!!

11. nh0xd3n

nh0xd3n Active Member

Bạn mới up nên nó chưa chạy mượt được hết máy, ngày đầu tiên bạn nên rs máy khoảng 2 lần.
    rồi hôm sau sẽ trải nghiệm được sự mượt mà, pin chờ qua đêm 1% đấy bạn, bản 20h mình khuyên bạn dùng có 1 điểm là khi tin nhắn đến dạng popup thì hơi lag, để khắc phục thì bạn nên bỏ tick chọn popup trong setting của messge nhé. Lúc đó thì sẽ không có hiển thị tn dạng popup nhưng sẽ không bị hơi giật khi tn đến.

12. thuongnb

thuongnb Active Member

Cái này thì không khó, máy bạn đã root rồi thì cài thêm app: titanium backup, xong bạn vào và xóa 1 trong 2 cái đó đi là được thôi, chúc bạn thành công. :)

13. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

em thấy khó chịu quá nên mới mua về là em up cho n rom mới luôn r ah.bjo đang dùng bản 20H.hehe,sau 1 ngày dùng thử thì thấy cũng thk, bắt đầu thấy quen và nuột r đấy ah.;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.