Hỏi ship điện thoại bằng viettel post

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi rainbow_tkqn, 9 Tháng sáu 2014.

1. rainbow_tkqn

rainbow_tkqn Active Member

Thấy mọi người trên đây hay mua hàng từ xa ship qua viettel và đổi trả, sửa chữa cũng ship nên cho em hỏi là ship bằng viettel từ hcm ra hà nội hết tầm nhiều k ạ? Khi gửi hàng điền nội dung sản phẩm thì mọi người điền là sản phẩm gì ạ? Tại lần trc' em không biết nên ship bằng EMS lỡ ghi là điện thoại kết quá là bị dán tem tốn gần 150k đắt quá ạ, còn nếu ghi là điện thoại mà gửi bt sợ đến tay người nhận không còn đt trong đó do thấy không dán tem, vậy nên ghi là gì ạ? Và viettel có dịch vụ tới lấy hàng tận nhà không vậy? hình như em có nge nói đến dịch vụ này???@@ các bác ai biết tl giúp em vì em đang gấp ạ? :geek: thanks hì :D;)

2. 192.168.1.1

192.168.1.1 Administrator Staff Member

mang viettel nó check hàng trước khi gửi
    Giá tùy nặng nhẹ ! khoảng 30-50k thôi
    Dịch vụ nhận tại nhà có, nhưng giá cao hơn tầm 20%

3. rainbow_tkqn

mình dán keo thật kín thì cũng phải gỡ ra kiểm tra ah bác? chỉ có 50k thì có đảm bảo không vì no thấy mình gửi điện thoại @@, hic lần trc' gửi ems mất tận 150k mà 4 ngày mới tới, h tẩy chay ems rồi @@

4. patonline85

patonline85 Active Member

mình thấy chuyển cũng ok đấy , chuyển qua hàng không nếu chuyển xa sẽ nhanh và an toàn hơn

5. 192.168.1.1

192.168.1.1 Administrator Staff Member

phải gỡ kiểm tra máy có vỡ hỏng gì ko chứ, ko đến nơi vỡ hỏng ai chịu
    Yên tâm là đảm bảo, vì có biên lai hết

6. rainbow_tkqn

cuối cùng cũng gửi xong rồi các bác, công nhận giá rẻ thật 38k chả bù với ems 140k cơ mà viettel post quận 9 ở tít trong xó khỉ ho cò gáy xa tít tắp sâu trong hẻm tìm ra nó mất cả buổi chiều, nhân viên nhiệt tình nhưng mà có vẻ lạ lạ sao ấy, nhập thông tin nhầm mấy lần, và bảo để điện thoại lại tối mới đóng gói??? @@ đợt này đúng chán, đt mới mua bị lỗi, rớt tiền, mất thẻ atm :geek: