Hỏi về camera lg op g

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Justyleo, 20 Tháng mười một 2013.

1. Justyleo

Justyleo Active Member

mình có con optimus g f180l, giao lưu với 1 bạn trên nhật tảo, về dùng thì cảm nhận cũng rất ok trừ camera , tại sao khi mình chụp ảnh bằng cam của op g lại toàn bị lóa sáng?, màu sắc thì nhợt nhạt, ảnh nào copy lên máy tính xem đều hơi lóa sáng và nhạt nhạt, phóng to lên thì nhiễu hạt, cho mình hỏi nv là tình trạng chung của Lg g hay là máy mình camera bị làm sao, mong a e trả lời giúp mình mới dùng op g nên ko rành lắm

2. ncppro89

ncppro89 New Member

như nhau máy nào cũng vậy , trừ khi bạn chụp đủ sáng , đúng góc độ thì may ra nó đẹp hơn tí , chia bùn cùng bạn . Con này trừ khoản camera mọi thứ gần như hảo hảo

3. msmobile

msmobile Well-Known Member

Test thử bằng cái ảnh lên cho anh em đánh giá thì rõ hơn bác ạ :D

4. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

Con này camera hơi tệ,đã thế còn thiết kế lồi,mình xài rất kỹ mà còn bị trầy vài vết,nhìn rất ngứa mắt chỉ muốn lột luôn cái cam ra ngoài:(

5. Gió

Gió Active Member

Cam chụp cũng nét đấy chứ bác hay tại mắt em thẩm mĩ kém :D, chụp 1 biển quảng cáo cách khoảng 10m vẫn room rõ địa chỉ mà

Nhocjimmy thích bài này.
  6. HIển Nguyễn

HIển Nguyễn New Member

Con này Camera quá tệ. Chụp ko rỏ, thua xa cả con HTC HD2 5MP cũ nữa. Camera lồi, mơi dùng có hơn nửa tháng mà xước te tua. Còn các khoản khác thì ok

7. Justyleo

Justyleo Active Member

Hình máy e chụp đây, đủ các góc độ cả lúc đủ sáng và lúc thiếu sáng, file ảnh toàn gần 3mb trở lên các bác xem thế này là ổn hay là camera e là cam tàu :d, hnay ra quán so sánh với con sky 840 cam 13 chấm, thì phải công nhận cam của 840 cho hình ảnh trong thật và có nét hơn chút.cùng là 13 chấm nhưng cam của lg g zoom lên thì độ nhiễu hạt và chi tiết hơi kém so với a 840 850, cảm nhận của e là thế.

Các file đính kèm:

8. manhtuan04

manhtuan04 New Member

Mình rất thắc mắc cái việc, con OP G này camera như này dùng rất dễ bị xước, mà bị xước thì có thay được không? Sao không thiết kế camera chìm nhỉ? Củ cuối vãi!

9. Justyleo

Justyleo Active Member

thay được bạn ơi, thực ra cái chỗ nắp kính mà bạn bị xước ý nó là 1 mảnh kính nhựa trong suốt dán vào để che mắt camera lồi ra thôi, chứ ko phải camera đó là cả 1 cụm liền, hôm nọ mình dán bóng kính vào chỗ camera đó vô tình bóc ra thì bong cả nắp kính che mắt thần luôn, xong lại dán lại đc bt, camera chả ảnh hưởng j cả, thích thay thì tìm con G nào rã xác ý, lấy cái nặp nhựa lắp vô là như mới

10. kienhanh

kienhanh New Member

cá nhân mh thấy cái camera của OP G là xấu nhất trong những máy mh đã sử dụng, lức trước xài HTC HD2 song tới HTC ONE S, mới đây là em HTC ONE X, OP G chi đc cái mác 13 chấm chứ thua 5 chấm vs 8 chấm của những máy mh kể trên

11. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Củng ko phải tệ lắm [​IMG]

Sent from my LG-F180 using Tapatalk

HIển Nguyễn thích bài này.
  12. Justyleo

Justyleo Active Member

camera của one x thì đẹp tuyệt vời rồi

kienhanh thích bài này.