Hỏi về pin G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi hoangvy777, 16 Tháng tám 2014.

1. hoangvy777

hoangvy777 New Member

Các bác cho mình hỏi về lỗi lạ pin của LG G2 F320L. Máy mình pin khi ở chế độ bật màn hình thì hoàn toàn bình thường. Dùng lướt web, chơi game liên tục thấy không vấn đề gì. Nhưng ở chế độ tắt màn hình thì vẫn ăn pin kinh khủng. Cụ thể hao pin gần giống như đang bật màn hình và sử dụng, chỉ được khoảng 10 tiếng-15 tiếng là hết sạch pin.
    Sợ có app chạy ngầm nên đã up thử rom gốc và rom VDT nhưng tình trạng vẫn vậy. Khả năng pin thì không phải, có phải máy bị ăn nguồn không vậy nhỉ.

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Bạn thử bật chế độ máy bay, để nguyên khoảng 1h xem mất bao nhiêu % pin. Sau đó lắp sim, để nguyên khoảng 1h xem mất bao nhiêu % pin? Hoặc cách nhanh nhất là ra cửa hàng điện thoại nhờ kẹp nguồn bạn à :)

hoangvy777 thích bài này.
  3. hoanggiang183

hoanggiang183 Member

mình cũng gặp lỗi tương tự và đã khắc phục được, không phải do pin hay máy đâu bạn ạ, bạn vào cài đặt, vào pin, vào sử dụng pin, bạn xem ứng dụng nào ngốn nhiều pin nhất thì tắt nó đi là ok. Như máy của mình thì cái ứng dụng tải về mặc định của máy ngốn pin nhiều nhất thế là mình xóa luôn đi, bây h pin được rất lâu, bạn thử xem thế nào. Chúc bạn thành công