Hỏi Hỏi về sim mạch to đời cũ va khe sim lte2

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi khoapro111, 21 Tháng mười 2013.

1. khoapro111

khoapro111 Active Member

Mình thấy khe sim cua lte2 có tới 8 chân lận, ứng với loại sim mạch to. không biết có bạn nào còn dùng loại sim đó không, muốn thử xem có khác biệt gì không mà sao nó lại làm như vậy. "có dư bán lại mình cũng được, mạng nào cũng được mình ở Sài Gòn" . Hiện đang dùng sim mạch nhỏ 64k, mình thấy có loại 128k không biết loại đó là nano sim hay sim thường các bạn, tính ra mobifone hỏi mà làm lại loại 128k mà sợ nó nói loại đó là nano mắc công.

Sent from my LG-F160K using LG Việt mobile app

2. nluan001

nluan001 Member

Mình đang dùng sim loại to đó đây. SIM này của minh sài từ năm 2007 tới h. Theo mình biết thì chỉ có sim củ nhu mình mới làm sim loại to ntn. Sim mới bây h làm sim nhỏ hết. Mình từ trước tới h dùng mỗi sim này. Nên cũng ko biết có j khác nhau. Nhưng mình thấy cũng ko có j đặc biệt. Sóng gió ổn định. 3g good

3. zucdragon

zucdragon Active Member

Hầu hết mạch lớn đều bị tình trạng ố, nên nhìu khi ko ăn khe sim và ng ta làm lại sim với mach nhỏ mới
    Mình củng vừa làm lại sim hồi đầu năm. Đa số sim h toàn mạch nhỏ

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 4

4. anobis2000

anobis2000 Active Member

Mạch to đây. Từ 2009. Cẩn thận làm lại sim máy ko nhận sim. Có 4 loại sim đấy. Máy hàn kén sim. ( lời của a bán máy vs làm lại sim)