Hướng dẫn cách Test khi mua LG GX mới!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi VTB91, 6 Tháng tám 2014.

1. VTB91

VTB91 Member

Mình đang chuẩn mua con LG GX mới full box nhưng mình không có kinh nghiệm nhiều về em này nên không biết khi mua dù mới nguyên hộp thì nó có đảm bảo ko hay hàng dựng đóng lại. Bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này cho mình xin ý kiến để mình mua hàng 1 cách tốt nhất.
    Cảm ơn! :)

2. VTB91

VTB91 Member

Bạn nào giúp mình với!

3. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

test cảm ứng, wifi, chụp ảnh, emei, bluetooch, 3g

4. VTB91

VTB91 Member

Hôm trước mình đi mua 1 em GX mới full box, khi mĩnh check Imei *# 06# thì nó không hiện imei kể cả khi lắp sim vào, hỏi thì bảo tùy máy nó hiện hay ko, Xem Imei trong phần setting và máy thì thấy trùng với trên vỏ hộp. Mình hỏi chủ quán là mình muốn về rom gốc để check imei thì họ bảo đấy là đang là rom gốc rồi, nhưng cái mà mình thấy băn khoăn nhất là khi mình hỏi bên anh đã cài thêm phần mềm nào vào máy chưa, ông ấy bảo là bên anh chưa cài thêm phần mềm hay ứng dụng nào vào máy cả, vì máy mới về hôm qua nên anh mới kiểm tra xem máy với hộp có trùng imei không thôi. Nhưng khi mình kiểm tra có mấy ứng dụng và game cài thêm VD như mấy cái quen thuộc: Flappy bird, Phần mềm gõ tiếng Việt, game AE moto 3D, yahoo, came 360 nên mình nghi là không phải rom gốc mà trong khi họ bảo chưa cài thêm cái gì, mình hỏi sao có mấy ứng dụng này thì thấy chắc người bên kia người ta cài, thấy lạ bên Hàn mà toàn cài cái phần mêm này. Thấy không an tâm nhìn ngắm 1 tý nữa rồi trả máy đi về :(
    Mình không biết đó có phải máy mới full box hay không, hay là máy dán lại imei, và rom như vậy có phải là rom gốc hay không. Mình mong bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, để mình và mọi người có sự lựa chọn tốt nhất.
    Rất mong được sự góp ý của mọi người! tks :)

msmobile and vinhmailinh like this.
  5. support_hungmobile.vn

support_hungmobile.vn Active Member

nếu có flappy bird , gõ tiếng việt thì đã có cài phần mêm , và do người VN cài là chắc chắn
    Cũng như đã được can thiệp vào phần mềm vì *#06 # mặc định là sẽ hiện, không phải con hiện con không ban nhé

6. VTB91

VTB91 Member

Vậy nghĩa là rom stock đã bị chỉnh sửa phải không bạn, có khi nào mấy phần mềm đó do khách trướng vào xem cài thử không nhỉ :( Ah mà có đặc điểm này nữa khi mình chọn ngôn ngữ thì nó cho 1 loạt ngôn ngữ, khi mình chọn tiếng anh thì thấy xuất hiện ô checkbox là Gõ tiếng việt. mà như con S1 Hàn quốc trước mình dùng thì mình thấy rom gốc của nó chỉ có tiếng hàn và tiếng anh thôi.

7. support_hungmobile.vn

support_hungmobile.vn Active Member

Cũng có thể bạn ạ
    Cũng có máy như G2 Isai thì rom gốc đã có tiếng việt rồi
    Còn gõ tiếng việt là app cài vào

8. vinhmailinh

vinhmailinh New Member

Bạn mua ở cửa hàng nào để mình chừa mặt ra cái

9. msmobile

msmobile Well-Known Member

Có thể người đến trước bác cài thử ứng dụng để test bác ạ . Còn khoản *#06# thì em cũng không rõ cho lắm vì em check mấy em đều ra bác ạ

10. VTB91

VTB91 Member

có mỗi khoản *#06# làm mình băn khoăn. :(

11. ngocmun

ngocmun New Member

Các bác ạ, em nghĩ do bản room đấy, trc em mua máy *#06# cũng ko hiện im, giờ up room mới lại hiện rùi.