Hướng dẫn cách Update Android 5.0 cho LG G3 (không qua PC Suite)

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi toi_G3, 8 Tháng một 2015.

1. toi_G3

toi_G3 New Member

Mình đã đi theo dòng LG từ bản G pro cho đến nay. LG G3 một chiếc điện thoại tuyệt nhất từ trước đến giờ mình từng dùng. LG G3 đem lại cho mình nhiều trải nghiệm thú vị. Và còn nhiều điều thú vị hơn nữa trên LG G3 chạy bản Android Lollipop mới nhất của gã khổng lồ Google. Thật tuyệt vời khi mà năm nay LG là hãng đầu tiên ưu ái cho con cưng của mình nhất. Sau 4 ngày dùng bản này trên LG G3 mình thấy các lỗi gặp phải trên Android 5.0 được LG loại bỏ gần như hoàn toàn (yêu LG quá). Không còn lỗi hao pin, lỗi wifi, không gửi đk tin nhắn,… Máy chạy mượt mà êm ái lướt như bay (hehee).Và các bạn đang băn khoăn rằng tại sao có máy lên 5.0 rồi có máy lại chưa? Dưới đây là câu trả lời giúp các bạn giảm nhiệt trong thời gian tới.

Thực chất Android 5.0 cho LG G3 đã có bạn chính thức cho LG G3 D855 rồi. Nhưng không hiểu sao lại không cập nhật được qua OTA. Nhưng các bạn đừng lo vì mình cũng vừa lên cho bé yêu D855 của mình rồi.
    Mình dùng từ sáng đến 11h13 phút mới hết 1 vạch pin. Biểu tượng đang sạc là mình cắm vào lấy hình ảnh chụp màn hình. (các bạn up lên và trải nghiệm sẽ thấy rõ nhé).
    Các bạn copy link bên dưới để xem chi tiết cách Up nhé. Thanks
    beezella.com/huong-dan-update-android-lollipop-5-0-cho-lg-g3.html

Các file đính kèm:

2. minh.le.5686

minh.le.5686 New Member

Hi cho mình hỏi, sao khi mình dùng flashtool để kdz. Khi chạy đến 99% thì máy tính báo stoped working rồi bật ra vậy, có khải khi mình kdz mà chưa tắt máy bật chế độ recovery k,mình kdz cái stock trên tramg chủ lg:confused: