Hướng dẫn repair boot Optimus 3Dbằng USB!

Thảo luận trong 'LG Optimus 3D 1+2' bắt đầu bởi khamvaphaonline, 9 Tháng sáu 2013.

1. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

1: Tháo pin và kết nối điện thoại với máy tính lúc này máy tính nhận OMAP4430
    2 : cài driver có trong thư mục omap4boot-for_optimus-v1.22
    3 : Chạy start_fastboot.bat vàlàm theo hướng dẫn , khi thấy hiện logo LG
    4 vào dowloadmod bằng cách đè phím Vol + và cắm cáp usb vào được rồi thì chạy file
    chạy SmartFlashTool_External.exe

http://www.mediafire.com/?10zw26l3p3frq62
    và mở thư mục BOOTV21E chọnBOOTV21E_AP.bin &BOOTV21E_CP.fls

bấm nút star

xong các bước trên là bạn có thể up lại rom cho máy rồi

Link download tool:

ProReturn and hoangnova like this.
  2. hidarling

hidarling New Member

Help me ............... Mình up lại rom cho SU870 bản v20d xong vào khởi động dùng bình thường factory reset lại bình thường nhưng sau khi root theo cách dùng phần mềm root mọi lần mình vẫn root được bình thường khởi động lại thì máy không lên nữa treo ở logo LG :confused:. Mình cũng thử đủ mọi cách rồi nhưng không vào được nữa. Giờ khởi động chỉ thấy logo LG rồi tắt. Chắc brick mất rồi. Mình cũng thử theo cách của bạn rồi nhưng nó chỉ hiện ra Logo LG màu xám và chữ fast boot v0.5 ở góc trên bên trái thôi. Còn không thể nào vào được chế độ downloadmode của máy để làm bước tiếp theo. Bạn có cách nào không giúp mình nha. Sẽ hậu tạ đàng hoàng :p.

3. ProReturn

ProReturn Active Member

úi, ở đây cũng có dòng này hả !! Mình cũng đang xài 1 em p920, rom 2.3, hao pin y như thời khắc sấm chớp...Muốn up lên để cải thiện nhưng bị brick nữa khổ. Có topic này hay quá trời !!!
    Con này bản rom nào good nhất vậy bạn ? Tại mình nghe mọi người thảo luận thì sau khi up lên 4.0 4.1 thì cũng quay về 2.3...

4. hidarling

hidarling New Member

Kinh nghiệm xương máu là không up rom. Hic hic. Nhưng đây up xong rồi chạy bình thường root mà cũng bị brick mới đau chứ.

ProReturn thích bài này.
  5. gianhu1991

gianhu1991 Active Member

Android mà không uprom, vọc vạch thì còn gì thú vị nữa bạn

6. hsrose

hsrose Đột tử

Mua pin dung lượng cao, màn hình 3d tiêu tốn nhiều năng lượng

7. ot hiem

ot hiem Member

Sao it ai sai em su870 the. Buon that.

Sent from my LG-SU870 using LG Việt mobile app

8. 1100

1100 Đột tử

Bác nào hướng dẫn e cài tiếng việt cho Su870 với . Đứa bạn e nó dùng e này đang cài bản 20f ko thấy có tiếng việt , bây giờ muốn cài tiếng việt vào thì làm thế nào ? Chỉ cần cài thêm tiếng việt vào thôi, vì máy đang cài rất nhiều ứng dụng ko muốn xóa đi.
    Thanks

9. manh

manh New Member

Bạn ơi, bạn đã khắc phuc được chưa? Mình cũng bị y như thế, giờ chẳng có cách gì. Có biện pháp gì chỉ mình với nhé.

10. hidarling

hidarling New Member

Bạn cứ hết sức bình tĩnh. Mấy máy LG này mình up rom nhiều rồi rất khó bị brick. Nếu máy bạn giống như máy mình miêu tả thì không việc gì đâu. Không phải là không vào được chế đo downloadmode mà là chỉ khó vào thôi. Bạn phải thử lại nhiều lần. Tháo pin giữ phím volume + trước sau đó nhấn giữ nút nguồn khi nào hiện lên logo LG thì thả nút nguồn vẫn phải giữ chặt nút volume + . Nếu vẫn không được thì có thể thử cách 2: tháo pin máy cắm dây USB vào máy và máy tính nhớ là lúc đó vẫn chưa có pin giữ chặt volume + sau đó lắp pin vào vẫn giữ nút volume + cho đến khi máy vào downloadmode. Mình phải làm khá nhiều lần mới được. Nếu đã lâu không dùng thì pin có thể hết rồi sẽ chẳng vào được downloadmode mà up rom đâu. Nên đem cục pin đi sạc đầy trước khi làm. Up rom lại nên dùng flashtool nhé. Chào thân ái và quyết thắng :laugh:. SU870 có rom cook trên nền rom stock của THANHNAM khá chuẩn tiếng việt full, pin dùng tốt, tin nhắn không bị tách làm hai đầu số như rom gốc, xoá phần mềm hàn và fix toàn bộ lỗi của rom hàn. Nếu bác sửa được thì nên lưu tâm rom này. Nếu vẫn không làm được thì đưa qua đây mình làm cho tính giá đắt cắt cổ nhé :D

l

11. minhlove9x

minhlove9x Member

máy của minh không lên dc nữa , có cách nào không bạn