TUT Hướng dẫn tích hợp V6_SuperCharger - cách cài đặt file APK từ máy tính và KDZ nhanh

Thảo luận trong 'Thủ thuật - Sử dụng Android' bắt đầu bởi Nguyễn Xuân Tây, 27 Tháng chín 2013.

1. Nguyễn Xuân Tây

Nguyễn Xuân Tây Active Member

Phần 1: Hướng dẫn tích hợp V6_SuperCharger
    Tối nay thể theo nguyện vọng của anh em Prada (các dòng khác cũng được ăn theo nha hihi) mình quyết định hướng dẫn cài đặt Siêu tăng áp đỉnh của đỉnh V6_SuperCharger mới nhất :
    Những thứ cần thiết :
    1. Script Manager (tải từ CHPlay bản miễn phí)
    2. https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9dE8yRlZjckNhdWc/edit (chọn tệp->tải xuống giải nén file zip này được thư mục copy vào bộ nhớ máy
    3. https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9WnRaZngzMFFvOVU/edit tải về giải nén được file pdf copy vào bộ nhớ máy luôn nha
    4. Yêu cầu máy đã tích hợp Init.d rồi nha (bạn nào dung rom mới nhất của bác thaihanhnguyen thì đã có sẵn ko cần quan tâm em nó nữa) nếu chưa thì tìm file apk cài đặt rồi chạy em nó kích hoạt khởi dộng lại là ok.
    Cách cài đặt Init.d cho ai chưa có !!!
    Download 2 file này về làm theo video nha
    https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9eElOOE1QWXY2dWc/edit?usp=drive_web
    https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9YWNCMkhPSUdDRE0/edit?usp=drive_web chọn tệp-> download nha

Bắt đầu cài V6 nào !!!!
    Làm theo video dưới (full 2 bước)

THỨ TỰ CÀI ĐẶT 29 8(TÙY RAM) 16 22 10 11 12 13 15 17 18 kiểm tra lại xem có em nào NOT RUNING hay NOT INSTALL thì cài theo mục có tên như của nó.
    Một chú ý nữa là lúc đầu các bạn phải up file sevices.jar đã được Deodex trong bộ nhớ máy các bạn lên lúc đầu nó hỏi cái chỗ chọn U, I(nstall), hay X(Exit) đó các bạn chọn I nó sẽ hiện ra trang web khi đó các bạn vô trang này android.mimic.ca/ upload sau đó chờ nó modify xong download về bộ nhớ máy bấm lệnh 25 để cài file này nha như thế mới fix 100% được (hix mình xài rom gốc file sever.jar odexed nó báo lỗi ko cho up)
    Để cài đặt thành công 100% cần patched file sevices.jar (Rom Stock) tải cái này về https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9RlZXR3ZDNDNVMTg/edit?usp=drive_web bấm setup kết nối điện thoại với máy tính chế độ gỡ lỗi chon chỉ sạc nha rồi làm theo video đa số chọn Yes và Enter ko cần chọn cái laucher gì đó như đoạn đầu đâu. Patch xong sẽ được file Sevices_new.jar trong system/framework cắt em nó ra bộ nhớ máy đổi tên thành Sevices.jar vào Smanager chạy lại file V6 (file pdf đó) chạy 29 cài đặt Sevices.jar cho nó khởi động lại vào sẽ thấy 100% cài lại nhưng phần còn thiếu nha (Dù trước đó chỉ 50%)
    Suýt quên quan trọng nha trong khi cài SuperSu nó hỏi thì cho phép ADB shell nha

Cài java cho máy tính trước khi patch, tải tại đây #Java#
    Tua 5 phút nha ko xem đoạn trước chỉ cần chọn Y và Enter chọn N mỗi phần như hình dưới[​IMG]

CÀI ĐẶT ĐẦY ĐỦ NHỮNG PHẦN NHƯ HÌNH DƯỚI ĐÂY Mục 8 là chọn cho ram 1G, mục 10 cài SuperCharger Service , Mục 11-13 fix lag laucher cài thêm các mục còn thiếu bỏ các mục ko liên quan tới phần danh cho máy ram 2 hay 512
    Chú ý thêm :
    - Mục 17 là chọn thời gian no cài lại các thông số gi đó chọn từ 1- 24 tùy các bạn nha ở đây mình chọn 1h (Engine Flush_0_matic is in effect)
    - Phần cài đặt 22 Nitro Lag Nullifier các bạn chọn N(ullifier) khi nó hỏi nha ko chọn X hay U nha nó hỏi tiếp cứ Y
    - Phần cài đặt 29 (hay 16 gì đó mình quên hihi ) chú ý thêm các bạn chọn Y hết ở đoạn như hình dưới nha nếu ko sẽ ko file S97BulletProof_Apps trong etc đâu :D
    Screenshot_2013-10-04-21-02-04.png Screenshot_2013-10-04-21-02-15.png
    - Đã cài đầy đủ :
    Chọn 32 Enter và chon Y nếu nó hỏi bất cứ gì đợi nó khởi đông lại và kiểm tra !!!!:D
    Chờ máy khởi động xong dùng Root Explorer vào thư mục etc/init.d xem có 2 file mình đánh dấu là ok men nha
    [​IMG] Screenshot_2013-09-30-19-55-03.png
    Và trong system/data sẽ có 2 file đầu và thư mục V6_SuperCharger như hình dưới
    [​IMG][​IMG]
    Chúc các bạn thành công !!! Có gì thắc mác cứ hỏi nha !!!
    P/S : ai làm được thanks phát ủng hộ mình nha:D

Những máy khác cũng có thể làm được (yêu cầu máy đã cài init.d nếu chưa tải file apk về cài mở lên kích hoạt khởi động lại rồi làm như trên)! Ở đây mình làm trên Prada ram 1G, những máy khác ram 512 hay 2G thì chỉ khác ở chỗ ko chọn mục 8 mà là các mục tương ứng với dung lượng ram máy các bạn. Đối với máy ram 512 có thể chon 5 hay 6 gì đó còn Ram 2G thì chọn 9 nha !!!
    ĐỀ NGHỊ GHI RÕ NGUỒN TRÍCH LGVIET.COM KHI SAO CHÉP NỘI DUNG BÀI NÀY

2. Nguyễn Xuân Tây

PHẦN 2: CÁCH CÀI FILE APK TỪ MÁY TÍNH (thanks bác thaihanhnguyen đã chia sẻ)
    Tải file này về giải nén ra chỗ nào cũng được
    https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9bERFemJOemFfelk/edit?usp=drive_web
    Cài driver đầy đủ cho máy (win7 khởi cần quan tâm)
    Copy những file apk muốn cài vào thư mục app trong folder App Install vừa giải nén
    kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp ở chế độ Gỡ lỗi USB (Trong mục Tùy chọn nhà phát triển tick chọn vào Gỡ lỗi USB)
    Chạy Push trong thư mục App Install và bấm số 1 -> Enter đợi nó chạy xong sẽ dừng lại bấm phím bất kỳ để thoát chương trinh là ok
    P/S: Trong qua trình chạy nhớ theo dõi màn hình điện thoại nó sẽ hỏi có cho phép ADB shell ko thì cho phép nó nha !!! CAM00019.jpg CAM00020.jpg
    Phần 3: KDZ rom cho các máy LG đơn giản với KDZ Tool
    driver danh cho Prada https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9SENEMkJXbVA3Q0k/edit?usp=drive_web
    KDZ tool https://docs.google.com/file/d/0BxO1a6lw8LD9b3ROb3NhVkhkUWc/edit
    - Cài driver đầy đủ nha
    - Tải về giải nén mở file Windows Enabler trước nhìn xuống góc dưới bên phải bấm vào biểu tượng của nó cho lên chữ ON
    - Chạy tiếp KDZ_FW_UPD các thông số như hình nha chọn rom chú ý tên rom cần viết in hoa nha
    - Kết nối điện thoại ở chế độ F/W (Vừa cắm cáp vừa nhấn vol +)
    - Bấm vào thanh dài nhất để bắt đầu quá trình diễn ra khoảng 10 phút lúc đầu em nó sẽ hơi đơ nhưng cứ để yên cho nó chạy đến khi máy bắt đầu khởi động là đã được 90% rồi đó đợi chút nó ngừng chạy máy lên hoàn chỉnh là rút cáp ra xong.
    Chú ý khi KDZ đối với Prada:
    Rom V10L V20D V20i là rom của KU còn V10K V20C V20H là rom của SU. Rom cook làm trên nền của dòng máy nào thì khi up bạn phải KDZ về một trong các bản rom máy đó để ko bị lỗi tức là nếu máy bạn dg ở V20D muốn up rom V20H hay V20C bạn phải đang ở một trong các bản V20H V20C hoặc V10K, để chuyển qua lại giữa 2 rom của 2 dòng máy này nhất định bạn phải KDZ lên V20i nếu đg ở các bản của KU hoặc V20H nếu dg ở các bản của SU sau đó mới KDZ ngược lại để chuyển V20i sang V20H hoặc ngược lại thì sẽ tránh lỗi bộ nhớ chỉ được KDZ các bản rom của KU (V10L, V20D...)khi đã ở V20i và chỉ đc KDZ các bản của SU (V10k, V20C...) khi đã ở V20H trước nha !!!
    Video hướng dẫn cụ thể

3. nguyensontungk32h

nguyensontungk32h Member

có làm đc góp update ko bác,em lười quá @@!

4. ngô lĩnh

ngô lĩnh Member

Cái này có tác dụng gì vậy mấy bác?

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4

5. chuongga

chuongga Active Member

Tối ưu RAM 3G fix.launcher đủ thứ trên đời à :laugh:)

Sent from my LG-KU5400 using Tapatalk 4

Nguyễn Xuân Tây thích bài này.
  6. nobita.pro88

nobita.pro88 Active Member

cái này làm trên lte2 được không bác Tây ạ... cái file init. d lấy ở đâu ra vậy bác.. thanks bác

7. Nguyễn Xuân Tây

Được hết bác ah hihi lên google seach cách tích hợp hay cài init.d nhiều lắm chỉ cần tải file apk về cài đặt rồi kích hoạt là được ah ! LTE 2 ram 2G thì chọn mục 9 thay cho 8 nha !!!

Mail: khoaitay25@gmail.com
    Phone: 01689909137

nobita.pro88 thích bài này.
  8. Nguyễn Xuân Tây

Mình chẳng biết làm đâu hihi hướng dẫn cụ thể rồi mà chịu khó đi bác !!!

9. dfggdtg

dfggdtg Member

Vẫn có 1file bác a làm dập khuôn như bác rồi.vẫn chỉ có 1file 2

10. Nguyễn Xuân Tây

Mà gói update thì chỉ làm riêng cho từng máy chứ ko chung được hihi chịu khó xí đi bạn

11. chuongga

chuongga Active Member

Bác xem bước 2 bấm thứ tự thế nào bác..em xem video ko đc..

12. Nguyễn Xuân Tây

Thứ tự cài đặt nếu là máy có Ram 1G là mục 29,8,16,22 và 32 cuối cùng nha !! Video mình xem trên diện thoại ok mà

13. chuongga

chuongga Active Member

Ok..tks bác..em dow video về 99% ms đau..

14. Nguyễn Xuân Tây

Xem trực tiếp mà làm hihi lỗi 99% vẫn sửa được mà chi cho cực coi trực tiếp luôn

15. Nguyễn Xuân Tây

Bác chụp ảnh ở bước cài đặt mục 16 cho mình xem đi mình nghĩ bạn sai ở bước này nên ko có file đầu tiên

16. ngô lĩnh

ngô lĩnh Member

Ai thử rồi cho mình hỏi tốc độ 3g cải thiện nhiều ko vậy? Viettel mimax sau khi bóp băng thông là bao nhiêu vậy?

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4

17. nobita.pro88

nobita.pro88 Active Member

hiii chẳng làm được.. haizzzzzz lót lte2 ngồi hóng cao nhân vậy... hai_zzzzzzzz 1234167_657166010968031_12359599_n.jpg

Truong thích bài này.
  18. Nguyễn Xuân Tây

Mình đã thêm hình ảnh trên đầu rồi đó bạn xem là biết :laugh:

19. Nguyễn Xuân Tây

Vãi nobita.pro88 :D

20. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Bác Xuân Tây cho hỏi sao chữ ký của bác lại bị gạch ngang 1 cái :D