Hướng dẫn up từ rom gốc L01F10c lên rom gốc L01F11K_00 ?!

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi mrtele, 9 Tháng sáu 2014.

1. mrtele

mrtele New Member

Bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết cách up từ rom gốc L01F10c lên rom gốc L01F11K_00 ?!
    Hiện tại mình đã download rom L01F11K_00.KDZ về máy tính rồi nhưng khi chạy FlashTool.1.0.54 -> chọn các mục như hướng dẫn -> Normal web upgrade test -> hiện lên bảng công cụ LG Mobile support tool, sau đó mình click vào Start upgrade trên bảng LG Mobile support too thì hình như nó vẫn chạy download rom KDZ từ internet chứ ko chọn thẳng đường dẫn file mình đã download về máy tính thì phải?!
    Không biết bạn nào đã có kính nghiệm up từ room gốc L01F10c lên rom gốc L01F11K_00 có thể giúp mình việc này.
    Máy mình đã root & đang dùng rom gốc L01F10c.
    Thanks.

2. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

3. mrtele

mrtele New Member

Thanks bạn. Nhưng sau khi lục lọi thêm, tổng hợp từ nhiều nguồn thì nếu bạn nào sài WIN 8.1 như mình thì từ Bước 4 (nguồn trên :Bước này yêu cầu phải tắt tất cả các chương trình đang chạy -> Nhấp phải lên file LGMOBILEAX.exe, chọn Run as administrator) phải sửa thêm như link sau: http://choimobile.vn/threads/huong-dan-fix-loi-kdz.23657/

Lưu ý: thư mục LGMOBILEAX của trong win 8.1 là C:\LGMobileUpgrade\

Post thêm cho bạn nào lần đầu tìm hiểu android.

ldp_33 thích bài này.