Hỏi Kết nối internet liên tục khi chơi game online trên lte2

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi kenshin854, 13 Tháng hai 2014.

1. kenshin854

kenshin854 Active Member

Mấy bác cho mình hỏi khi mấy bác chơi game online trên lte2 có bị tình trạng mất kết nối hay không. Máy mình ko biết do rom hay gì nửa chơi au mobile hay clash of clan, cứ chơi 1 tí là mất kết nối phải out game ra vào lại mới được. Sau đó mình thử download thì thấy nó download ầm ầm ( tắt màn hình hay để màn hình sáng nó đều download liên tục) chỉ khi chơi game online thì cứ dc 1 tí là nó mất kết nối. Mình thừ vừa down vừa chơi game thì thấy nó ko bị tình trạng này, nhưng như vậy thì hao pin quá. Mấy bác có cách khắc phục ko, chỉ giúp mình.

2. v.m.quang

v.m.quang Active Member

bác xài wifi à? có thể mấy game.đó có máy chủ dành cho mobile nên hay bị thế, e chơi kết giới với 3g thấy ít lag hơn wifi nhìu ấy. cũng có thể máy nóng quá tự ngắt hay sao ấy... hay có lẽ mất sóng...

3. kenshin854

kenshin854 Active Member

uhm mình xài wifi, chưa thử qua 3g, nhưng giả lập trên laptop chơi với wifi cũng đâu thấy bị gì, thêm cái nửa là khi điện thoại vừa download vừa chơi thì ko thấy hiện tượng mất kết nối. Còn chỉ chơi ko thì chưa tới 1 phút là mất kết nối nếu ko đụng vào chả hiểu sao nửa chắc mai up lại rom rồi xem thế nào.

4. vuduyhong

vuduyhong Active Member

Au thì tớ ko chơi ,nhưng coc thì nó tự ngắt kết nối khi không thao tác trong game tầm 5-10 phút .

Gửi từ LG-F160L của tôi

5. kenshin854

kenshin854 Active Member

Cái đó thì ko nói, lúc tìm nhà mà đánh kìa, nó ra đám mây rồi cứ vậy chứ ko ra nhà. Nhưng giờ mình tìm ra cách khắc phục rồi.