Kể chuyện bảo hành LG G.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi nvbachviet, 25 Tháng sáu 2014.

1. nvbachviet

nvbachviet New Member

Kể chuyện bảo hành LG G.
    Mua máy từ tháng 9/2013 chính hãng Made In Vietnam, thời gian đầu dùng bình thường, chỉ hơi chán cái vụ pin yếu và đơ phím nguồn chứ ko phàn nàn gì. Phím nguồn vệ sinh xong thì OK, gần đây tự nhiên máy bị loạn cảm ứng, chết một đường ngang giữa và vài chỗ nhưng vẫn sài được dù hơi bất tiện. Mang ra trung tâm bảo hành, gặp 2 anh chị xinh tươi và rất nhiệt tình: "Máy anh phải thay màn...nhưng anh phải đợi em ship từ nhà máy ..." rồi khuyên tiếp " anh cứ mang máy về dùng tạm khi nào có hàng em gọi báo anh mang máy ra thay màn". Mình mang máy về, tâm lý thì cũng ko tin lắm, nên hơi bực mình. Một tuần sau nhận điện thoại của cô bảo hành xinh tươi hôm nọ, " Anh mang máy ra em thay màn nhé". Thế là phi ra ngay, giao máy cho anh chị ấy, ngồi chờ 30' xong "Anh kiểm tra máy nhé! OK rồi ạ" Thái độ rất tốt và nhiệt tình. Mình hỏi "khẽ" Thế có phải thanh toán gì ko? - Không anh ạ! - Thế có phải ký giấy tờ gì không? - Không cần anh ạ! Thế là cảm ơn rồi mang máy về! Vui vì thái độ phục vụ ấy.
    P/s Chuyện có thật, mình viết ra để chia sẻ và cảm ơn và khen ngợi trung tâm bảo hành LG Bình Định, không có ý định PR hay khuyên dùng sp LG gì cả. Chuyện các bác đi bảo hành thế nào có thể cùng chia sẻ nhé!
    Chúc cả nhà vui!

Lighthousehn thích bài này.
  2. darin

darin Active Member

bt mà bạn.sp hãng nó vậy

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

3. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

bình thường mà bạn ơi. bạn mua chính hãng giá đã cao hơn vài củ rồi mà