[KERNEL][4.4.x] AK-EXTENDED [AOSP] [CM] [GEE/B]

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi WTFBull, 22 Tháng sáu 2014.

1. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

đen là phải rồi =.="

Kernel mình ghi rõ là GEE, là những bản ROM nào thuộc GEE ( không có chữ E975 ). Còn MOKEE bácn download từ trang chủ là GEEHRC, tức là phải xài Kernel Gproj như Solid Kernel

Bác nên tìm hiểu kỹ ROM nào là GEE, ROM nào là GEEHRC. Bác search bản MOKEE cho gee download thì mới dùng dc kernel này

Last edited: 26 Tháng sáu 2014
    Nguyễn Đức Minh thích bài này.
  2. Nguyễn Đức Minh

Nguyễn Đức Minh New Member

Bác giúp mình phân biệt GEE, GEEB với GEEHRC được ko? Mình có 1 số rom bên khu vực Optimus G International - Original Android trên xda thì được dẫn linh sang bên Optimus G Sprint, liệu 2 dòng này có dùng chung được các rom nền CM, AOSP ko?

3. thangbomhl

thangbomhl Active Member

Có cái này mình đọc được trong thread rom Mahdi, bạn tham khảo thử:
    For anyone who is unsure, GEE = GEEHRC and GEESPR
    GEESPR = Sprint
    GEEHRC = International or canadian
    GEEB = AT&T

4. WTFBull

GEESPR là Sprint, hiện tại không chia thành nhóm này nữa mà là LS970, tức những ROM được viết trên LS970 source

GEEHRC là E975 và những ROM dùng chính source của E975/E973 do LG cung cấp

GEE là những ROM dùng Source của Google cung cấp dành cho Nexus 4 nhưng dùng cho E975. Như CM trước tháng 5 vẫn dùng dạng GEEHRC, nhưng sau bản update tháng 5 đã chuyển sang dạng GEE.

Lý do vì sao, thì GEE ổn định hơn GEEHRC và sử dụng được nhiều kernel khác nhau, không như GEEHRC chỉ sử dụng dc 1 dạng kernel Gproj duy nhất ( tức là chỉ sử dụng được kernel based Cyanogen, Kernel Solid là 1 ví dụ, chỉ flash cho các ROM GEEHRC và ROM sử dụng kernel Gproj của Cyanogen )

Theo mình biết thì ROM dạng GEEHRC chỉ còn 5 ROM là Mokee, BAM, HellKAT ( tiền thân của AxxionKAT, đã tạm ngưng dev :) ) EHNDROIX, BeanStalk của bác Kevinjoa, nhưng Beanstalk cũng đã chuyển sang GEE với tác giả là Justin Xu, như thế loại trừ BeanStalk Kevinjoa ra thì tóm lại tính đến nay chỉ còn 3 ROM thuộc GEEHRC, bạn cũng thấy là, không thể nói là ít được, mà là "chỉ có"

GEEB là những ROM dành cho LG E970 AT&T

Vậy nói tóm lại, máy F180/E975 có thể flash OK ở 2 dạng ROM là GEE và GEEHRC. 2 dòng LS970 và E975 không dùng chung 1 rom nền cùng 1 dạng được, vì các rom ở 2 máy được build khác source. Nói chung cách phân biệt hơi khó hiểu, nhưng bạn chỉ cần để ý, download ROM có chữ gee trong tên ROM hay e975 ( geehrc ) là được

Điều đặc biệt là LG E970 AT&T có thể dùng ROM GEE của E975, chỉ cần flash 1 kernel thuộc GEEB vào ROM là xài ngon ơ, trong khi E975/F180 và Sprint LS970 lại không thể dùng ROM của E970 AT&T GEEB. Nguyên do là do sự khác biệt ở việc hỗ trợ thẻ nhớ của E970

Last edited: 27 Tháng sáu 2014
  5. leenoo

leenoo Active Member

khôn biết bản AOKP vs rom của ls970 có cách nào để gee dùng dc ko bác? mà tiện cho mình hỏi cách nào đóng băng app hay cả thiện thời gian chờ máy tốt nhỉ máy mình pin dùng thì khá chứ pin chờ sao thấy nó tụt hơn nhiều@@

Last edited: 27 Tháng sáu 2014
  6. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

7. chanhlap

chanhlap Member

Có anh em nào cho em xin cái ảnh chụp màn hình hoặc thông số chi tiết của voltage trong kernel cho aosp không ạ? Em đang cần để tinh chỉnh lại 1 tí cho cái kernel em đang dùng tí (bác nào mà đã undervolt ổn định rồi cho em xin cũng ổn ạ). Hihi

8. thangbomhl

thangbomhl Active Member

Cảm ơn WTF, kernel của bạn dùng rất ổn, mình đang dùng với Mahdi, cảm thấy pin cải thiện đáng kể. Hiện tại mình đang thiết đặt Ondemand + sio và tweak theo hướng dẫn. Mình muốn tiết kiệm pin hơn nữa bạn có thể chỉ thêm cho mình không? Mình cảm ơn.

9. WTFBull

ROM của LS970 up cho E975 là tạch =.=". Mất sóng, mất wifi, NFC

. Bác cài Greenify vào chọn đóng băng tất cả ứng dụng đã cài. Thì khi tắt màn hình khoảng 3-5 phút các service của ứng dụng sẽ ngủ đông đến khi mở màn hình

Ngoài ra, bác vào Security > Pri. Guard > Advanced để mở tính năng chặn permission của Android. Bác denied các permission trong list ứng dụng ( bao gồm cả ứng dụng hệ thống ) autostart, wakeup, keepawake.

Bác cũng nên Calibration Battery lại 1 lần. Và sử dụng vài ngày, tắt máy sạc vài lần pin mới ổn định.

đã giải thích ở topic rất rõ ràng rồi. bác đọc kỹ lại ở topic. Mình chỉ cho bác biết, CM11 bản bác download là bản GEEHRC, E975 chứ không phải là GEE. bác download bản GEE ở đây

http://www.androidfilehost.com/?w=files&flid=14867&sort_by=date&sort_dir=DESC

Và dùng kernel AK Poseidon ( link đỏ ) để flash

Hờ, mấy trang trước cũng có ai đó hỏi set sao cho tiết kiệm pin hơn nữa thì phải :) Thiệt tình tham quá :laugh:

- Giảm Voltage xuống bằng Trickster Mod, -25 mV ở tất cả xung
    - Chuyển qua Interactive Governor
    - Bật MP-Decision và tắt Fast Charge
    - Còn lại đọc ở dòng trên :laugh:

SANGTRAN2010, huynguyen and leenoo like this.
  10. thangbomhl

thangbomhl Active Member

Cái MP Decision ở đâu vậy bạn?

11. WTFBull

trong Trickster Mod > Spectific > MP-Decision và MP-Decision Control

Nếu bác không thấy thì tức là ROM đã bật MP-Decision mặc định rồi

12. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

Bac cho hoi cai rom CM-gee co dung dc kernel aosp ko nhi

13. WTFBull

đã trả lời ở trên. CM Gee thì dùng kernel AK Poseidon MOD hoặc Carbon MOD

14. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

rom mokke thì xài được những loại kernel nào à bác :eek:

15. chanhlap

chanhlap Member

Theo như bác kia nói thì mokke ko xài dc kernel này. Flash vào bị đứng hay treo gì á.

16. WTFBull

Uhm. Mokee trên trang chủ là dạng GEEHRC, dùng kernel Gproj. Nói chung, Mokee chỉ dùng dc mỗi 1 kernel của Solid =.="

Mokee GEE thì bản còn lại mới chỉ ở 4.4.2 update 20140517 rất cũ nên chẳng ai xài. Mà Mokee nói là Open Source, nói trắng ra là CM đổi icon =.=", cấu trúc chẳng khác gì, bug cũng y chang, hễ CM update fix gì thì Mokee fix cái đó, không khác gì cả. 1 kiểu lấy rượu cũ đổ vào bình mới vậy

17. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

solid cũng không chơi được với anh ấy, em vừa flash vào thì fc cái status bar ngay, kernel solid 0.5cyano

18. WTFBull

Force close thì vào setting clear data Android ui. Download lại bản Solid Cyano 0.5 fix đi. Loller mới re upload lại hôm wa thôi .o.O.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2572380&page=142

Nếu kernel không xài được thì đã chẳng thể boot lên được để thông báo lỗi thế đâu :)

19. thangbomhl

thangbomhl Active Member

Chào bạn. Mình đã thiết lập theo hướng dẫn tuy nhiên máy bị soft reboot nhiều lần khi đang sử dụng, sáng nay sau khi đột nhiên reboot thì màn hình bị thế này
    Một vài ứng dụng bì fc, điển hình là patatalk.

20. binhpv

binhpv Member

Kernel này làm thế nào để bật Volume unlock các bác nhỉ :)