[KERNEL][4.4.x] AK-EXTENDED [AOSP] [CM] [GEE/B]

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi WTFBull, 22 Tháng sáu 2014.

1. chanhlap

chanhlap Member

Mục hotplug ấy bác

2. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

ờ thì kernel cũ mình vẫn để ở chế độ cũ nên không có folder input core. Quan trọng là knock on đã Ok chưa ? Tại chưa tấy ai report như bác

3. PrimoGin

PrimoGin Active Member

Vẫn chưa bác, để em thử lại lần nữa, cái s2w thì ok :(

4. PrimoGin

PrimoGin Active Member

Sao em ko có mục hotplug nhỉ

5. WTFBull

hot plug bác tìm trong mục MP-Decision Control

6. WTFBull

topic LG tự nhiên vào khoe sky là sao =.=" Tự làm tự chịu =.="

7. WTFBull

=.=" . Bản thân bác dùng Sky mà đi up kernel cho LG là thấy bác ra sao rồi

Mà, muốn cảnh báo cho anh em là "cái này rất nguy hiểm". Ơ, tự bản thân bác nhầm lẫn, rồi tự bác nói rằng topic mình nguy hiểm á =.="

Mặc cho ai giới thiệu, tự bản thân bác nên biết cách phân biệt giữa hai chữ SKY và LG đấy. Dùng Sky thì đừng vào 4rum LG rồi nói là nguy hiểm. =.= Nói thật, mình cực ghét mấy người như bác, nói chuyện giống như cố ý dìm hàng, hờ hờ.

Last edited: 16 Tháng bảy 2014
  8. WTFBull

1. Kernel này do mình tự port, lấy source trên Github, tinh chỉnh lại để cho anh em LG Optimus G xài, không hề có chuyện "lấy trên xda được bài viết post lại mà tưởng mình ghê gớm." Bác nên xem lại cách ăn nói, bác động chạm tới lòng tự tôn của mình đấy. Xin lỗi, bác thử search trong 4rum này, mình build bản room nào, kernel nào, post lại từ XDA chưa ? Những gì mình share, những gì mình port, những gì mình make, kinh nghiệm của mình, bác search thử xem. Ăn nói lộng ngôn.

2. Xin lỗi, ngay cái câu "kernel cho nexus được gg build cho android nguyên bản , các hãng khác chỉ design lại thôi. Ở một số trường hợp cụ thể có thể dùng chung được." là thấy bác chả biết cái cóc khô gì rồi.

Mình chả thích dài dòng gì với bác, nhưng phải làm cho bác sáng mắt ra. Kernel này không phải do Google build cho Android nguyên bản, đây là custom kernel do chính tay những thành viên kỳ cưu build và compile. Google không hề build custom kernel nhá bác. Và, cũng chẳng có 1 số trường hợp cụ thể nào mà kernel của các máy có thể dùng chung được như bác nói. Phải build lại, compile từ source, re-ream, vô vàn thứ để cho ra đời 1 kernel.

BỘ BÁC TƯỞNG MÌNH LẤY KERNEL CỦA NEXUS 4 TRÊN XDA, QUĂNG QUA CHO LG G XÀI VẪN OK CHẮC . XIN LỖI, MÌNH CHO 10 PHIÊN BẢN KERNEL TỪ NEXUS 4 VÀ QUĂNG CHO BÁC 1 CON LG G ĐỂ BÁC TEST XEM CÓ CON NÀO XÀI ĐƯỢC KHÔNG NHÁ.

3. Cái kiểu ăn nói của bác làm cho mình muốn gặp bác ngoài đời để xem bác là con cháu nhà ai mà lớn giọng vậy ? Ngay từ đầu bác đã sai, khi bác dùng Sky mà nghe người ta nói bậy bạ mà vào 4rum LG, topic LG, kernel LG rồi up cho Sky con nhà của bác, để rồi hư, rồi vào đây cảnh báo là "nguy hiểm". Thử hỏi, công sức người ta làm ra, chia sẻ cho anh em dùng, vậy mà 1 người mù, không chịu phân biệt chữ SKY và LG vào up lỗi rồi phán " nguy hiểm ".

4. Việc topic bao nhiêu view, bao nhiêu comment, mình cóc quan tâm. Mình chỉ quan tâm đến ý kiến người sử dụng kernel này, mình make, mình build, mình compile, mình share, không vào mục đích để cho topic nhiều view hay nhiều comment, mà để anh em 4rum nâng tầm trải nghiệm, tối ưu cho thiết bị LG. Không như bác, độc mồm, đã vậy còn dùng từ phản cảm, bất lịch sự.

5. Đến đây là kết thúc. Nói nghe nè: Mình chẳng sợ bị dìm hàng, mình chỉ sợ mấy người không biết gì mà cứ cố nói, ra vẻ ta đây biết nhiều, trong khi chả biết cái cóc khô khỉ gì. Bác nên làm gì đó có ích, chẳng hạn như share 1 bài viết về kinh nghiệm sử dụng, khá hơn thì make 1 bản ROM của mình, chứ đừng ngồi trước máy tính, phán rằng: "post lại của người khác rồi làm ra vẻ ghê gớm" mà chẳng biết 1 tí gì về công sức người viết bỏ ra. Hèn chi, đến nỗi dùng điện thoại tên 3 chữ mà flash nhầm file dành cho điện thoại tên 2 chữ cái khác nhau.

KẾT: MÌNH HỎI ANH EM, AI ĐÚNG AI SAI TỰ MỌI NGƯỜI XÉT. MÌNH KHÔNG SO ĐO VỚI HẠNG NGƯỜI NHƯ TRÊN.

hhhfdq and leenoo like this.
  9. WTFBull

CÁI GÌ ĐÂY ? CHÍNH TAY BÁC GÕ RA GIỜ PHỦ NHẬN Á

TỨC CƯỜI. Và mình cũng chẳng mắng bác dìm hàng, mình chỉ nói là " cực ghét những người như bác, nói chuyện mà như dìm hàng". Hai ý khác nhau rồi bác cho nhau vào thành 1 à ?

Mắng mình "vkl lấy trên xda được bài viết post lại mà tưởng mình ghê gớm" , trong khi công sức mình bỏ ra, ờ rồi giờ không biết nói lời nào hả. Mặc kệ loại người như bác.

hhhfdq thích bài này.
  10. WTFBull

Đề nghị những người quản lý box này del các comment của @xu bi, thiếu văn hoá, sỉ vả người khác

11. WTFBull

@chucvnvn @hyunhnhan886 @gts8003 vào xem xét. @hoangnova có vào cũng không phải staff nên có chăng chỉ góp ý được thôi. Mình muốn làm rõ và nhận 1 lời xin lỗi thoả đáng

Với những ngôn từ như trên thì thực sự xúc phạm đến danh dự và lòng tự trọng của mình.

12. PrimoGin

PrimoGin Active Member

Thằng trên cmt dốt thế,đọc lại cái rep đầu của bạn đã thấy dốt rồi, topic lg, lại bảo vì cái kernel này mà đi đt sky, không hiểu thể loại đâu ra, xin lỗi chứ ngu thì chết thì bệnh tật gì, chắc bạn ko biết WTFBull là ng thế nào bên XDA nhỉ haha. Ngay cả LG khác dòng đã không flash đc rồi chứ nói gì đến sky, ng ta nói lý thì nói ko lại rồi bảo " cút", nhà của bạn hay sao bảo ng ta cút. Đây xài mấy cái kernel cua wtfbull port vẫn ok nhé, đúng trẻ trâu. À mà khoe ở hà nội hải phòng chi vậy:laugh:

hhhfdq thích bài này.
  13. PrimoGin

PrimoGin Active Member

Bác @WTFBull cho em hỏi, e flash lại kernel mod carbon nhưng trong trickter mod vẫn hiện là genesis, vs cả thấy mấy bâc trên kia ghi cái inteplug gì gì mà em tìm trong trickter mod ko ra @@

14. WTFBull

Có thể bác flash không thành công mà bác không để ý. Bác có thể thử lại, download lại, có khi bác click nhầm link nữa :)

https://docs.google.com/file/d/0Bx6z207qHdDLRXZGMWV4NHlFVWM

tên kernel MOD là MAT-R nhá bác

Intelliplug chỉ có trên kernel thông thường, kernel MOD có bản không có :) Có thể thay bằng MP-Decision. Về lý thuyết 2 cái này như nhau nên bác an tâm. Intelliplug và MP-Decision mình có giải thích ở topic tweak kernel, bác có thể tham khảo tại đó.

AxxionKAT và MAHDI không support Intelliplug, mình có nói trên trang 22,23. Nên bác không thấy là điều bình thường. Không phải ROM nào cũng support hết các tính năng trong kernel.

15. PrimoGin

PrimoGin Active Member

@WTFBull hay nhỉ, lúc đầu e tải cái AK.gee.mod gì gì ấy chứ ko phải mAK.gee này, vẫn flash đc ok mà nhỉ

WTFBull thích bài này.
  16. WTFBull

mới kiểm tra lại trong topic. Hờ, lỗi của mình, add link mà không xoá link cũ, bản Genegis Performance cũ trong khoảng trắng cách giữa 2 chữ :(. Sorry bác. Lỗi của mình thành ra bác download nhầm. Đã fix topic :)

Thank bác nhắc nhở

17. PrimoGin

PrimoGin Active Member

@WTFBull rồi, do kernel genesis rồi, flash cái mAK này vô cái ăn luôn, ơ thế cái bản AK cũ là bản nào thế, vẫn flash ok nhỉ :laugh:

WTFBull thích bài này.
  18. WTFBull

Là bản Genesis Performance MOD trước khi cập nhật bản Genesis MOD hiện nay. bản cũ đó mình upload lên trong lúc sửa bài, sau đó mình reupload lại bản mới, copy vào mà quên gỡ link cũ xuống khi update kernel =.=" . Mình copy dư thành ra link lẫn lộn cả lên. Không có bác nhắc chắc cả khối người nhầm =.=" Thank bác

19. PrimoGin

PrimoGin Active Member

thế bây h là genesis mới à, để thử luôn hihi
    Với cả bác cho hỏi dùng cái mAK này chỉnh thế nào cho đỡ tốn pin với hihi

20. WTFBull

không phải. Là như vầy: Khi mình compile kernel, build xong mình lúc nào cũng upload lên 1 bản chính và 1 bản dự phòng. Lúc mình cập nhật topic để giới thiệu kernel Performance MOD, chắc là lỡ quen tay copy link bản dự phòng vào topic. Sau đó khi upload bản chính xong thì lại copy link của bản chính thêm vô. Thực chất cả 2 là 1 bác ơi =.="