[KERNEL][4.4.x] AK-EXTENDED [AOSP] [CM] [GEE/B]

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi WTFBull, 22 Tháng sáu 2014.

1. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

http://lgviet.com/forum/threads/up-rom-cho-lg-optimus-g.48/

Đối với phương pháp dùng tool KDZ bác cứ xài bình thường cho các bản Stock V20L , E975 v10E, nói chung là các bản cũ. Còn mới hơn như v20T thì dùng Flash Tool ( cách tự động )

http://lgviet.com/forum/threads/cap-nhat-cach-kdz-moi-nhat-mod-cac-box-luu-y.14128/

Last edited: 23 Tháng sáu 2014
    hhhfdq thích bài này.
  2. Letamgia

Letamgia Member

3. hhhfdq

hhhfdq Active Member

làm sao xoá cái cũ để add cái mới bác..vs cho mình hỏi mình chạy cái bb_install.sh run thì nó báo chưa root..cái mình tích zô chỗ root chạy lại thì nó chạy quá trời..vs cái bb_install.sh đó có cần tích 3 cái như mấy cái khác ko

4. WTFBull

thì delete bình thường rồi run lại cái mới thôi ?

bb_install kia chạy 1 lần thôi, không cần tích 3 cái. Với lại bác cũng không cần chạy bb_install làm gì, dùng sccript manager tích 3 cái rồi chạy script mới cũng ok

hhhfdq thích bài này.
  5. hoangtu1995

hoangtu1995 Member

Bạn có thể làm 1 kernel thế này để chạy trên nền stock thì tốt quá
    mình thấy nhiều vấn đề phát sinh khi UL chạy rom e975

6. hhhfdq

hhhfdq Active Member

tks bác..tại thấy hd mình làm theo mấy hùi bảo phải có cái đó :D

7. hhhfdq

hhhfdq Active Member

@WTFBull bác có dự định làm cái kernel stock hok :D

8. WTFBull

Có thể, giờ mình đang tập trung cho Axxion, AOSP chứ chưa quan tâm đến Stock

Ờ cái đó dành cho các ROM không support init.d thôi, chứ run trực tếp cũng được.

hhhfdq thích bài này.
  9. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

1.3 đã ra có gì hot không bác wtf bull :laugh:

10. WTFBull

Changelog đây

https://github.com/AxxionKat/android_vendor_axxion/blob/cm-11.0/CHANGELOG.mkdn

Điểm nhấn là thêm tính năng HOVER từ Panadroid và update Android 4.4.4. Remove 1 vài thứ lộn xộn trong framework để làm nền cho bản update sau

ROM liên tục update với time 1 tuần / 1 bản nên bác khỏi lo. Sẽ dần hoàn thiện hẳn

Cũng thank bác góp ý cái loạn cảm ứng và FLip Action :)

11. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

thế bản này tạm ổn cái cảm ứng chưa bác, để em lên xài tiếp :unsure:, mà sao bác cũng không tích hợp luôn cái mở khóa màn hình bằng volume vào, cho ai không thích xài knock on, mà thích 3 phím cứng nhỉ :laugh:

12. WTFBull

về phần fix lỗi và thêm mở khoá màn hình bằng phím cứng thì sẽ update ở bản sau. Bản này chỉ lên 4.4.4 và làm nền cho bản update sau thôi.

TRAN HA 75 and hairlikesnow1992 like this.
  13. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

thế em đợi bản kế tiếp của bác :unsure:, cám ơn bác nhé, em rất thích dùng cm :inlove:

14. hhhfdq

hhhfdq Active Member

Chẳng bik sling 2.2 có hok nên mình cứ làm theo hd :)

Gửi từ IM-A840S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

15. TRAN HA 75

TRAN HA 75 Well-Known Member

Mình thấy đại đa số anh em dùng G đều thích dùng stock.Cá nhân mình thì thích dùng rom mod trên XDA từ thời 4.3 sau này là 4.4.Mình thấy nó có rất nhiều ưu điểm so với Stock 4.1.2...khi lg cập nhật 4.4.2 thì khoảng cách đấy thu hẹp tương đối nhiều.Theo quan điểm cá nhân bạn cái khác biệt ấy là gì...và rom mod trên XDA có thực sự có ưu điểm hơn so với Stock không?Mình dùng qua hết các rom cho G của bạn...cũng được test qua bản Bean Stock( được mod lai camera) qua máy của một người bạn.Cám ơn vì đã học được rất nhiều từ các topic của bạn...Đáng tiếc các dự án của bạn vì nhiều lý do đã không được tiếp tục.Mong topic này sẽ được duy trì và anh em sẽ có được sự hỗ trợ nhiệt tình từ bạn.

Gửi từ LG-F180K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

WTFBull thích bài này.
  16. chanhlap

chanhlap Member

Bác ơi, bác port 1 bản cho Geeb đi bác? Hi. Em đang dùng slimkat 4.4.4 mà nghe bác giới thiệu cái kernel nghe đã quá ak. bác @WTFBull

17. WTFBull

Cái nhất là các rom AOSP base và CM base được support từ rất, rất nhiều dev, được support tốt hơn chính LG nhiều. Như bác đã thấy rồi, nếu như trên Stock bác chỉ ở 4.4.2, mà bản KITKAT này lại chứa nhiều lỗi như về wakelock gây hao pin bất chợt ( dù không làm gì ) thì trên AOSP đã lên tới Android 4.4.4, và dĩ nhiên không chỉ được fix lỗi từ các bản Android chính thức của Google mà còn bổ sung thêm nhiều tính năng cũng như tối ưu hoá từ các dev.

Cái nhì là dù đã lên Stock, thì vẫn không có tính năng gì nổi trội, gây lag, nên phải đợi thêm vào từ ROM cook, đương nhiên là có các tính năng hay như Guest Mode, Anwser Me hay Qslide, Slide Aside, nhưng các tính năng đó cũng dần dần có trên các rom AOSP, và lại luôn được support chính thức từ dev chứ không phải cần port qua như Stock hiện giờ nên chắc chắn sẽ được hỗ trợ tốt hơn.

Cái cuối cùng cũng là cái mình quan tâm nhất là compiled kernel và các xây dựng các tính năng ( building feature ) trên AOSP dễ dàng hơn rất nhiều. Vì đó là mã nguồn mở, đã mở thì muốn thay đổi, chỉnh sửa và phát trển cũng như sửa chữa đều dễ dàng hơn so với stock. Dù LG cũng công bố mã nguồn KITKAT từ Stock cho các dev, nhưng thực tế thì các ROM Stock được mod lại rất ít, cac dev ít mặn mà so với Stock ( bây giờ trên xda, đa số các ROM đều là AOSP chứ không phải Stock, chắc bạn cũng hiểu ) và cũng ít tính năng mới cũng như khó thêm vào các tweak sâu trong hệ thống, và hầu hết các ROM Stock chỉ có thể build trên UI như mod giao diện, thêm vào vài cử chỉ, build.drop, tweak sys còn lại không khác biệt gì so với các bản ROM release của nhà sản xuất.

Còn trên AOSP, ta có thể biến hoá vô vàn, điển hình như Panadroid thì có tính năng HOVER và HALO, tính năng đa nhiệm vô cùng hiệu quả, CM thì tích hợp Performance Control và Theming. Slim có giao diện Slim và Slim recent ấn tượng, hay như LiquidSmooth thì cải tiến engine của hệ thống nên cực mượt. Có ROM lại còn pha trộn tất cả những tính năng đó như PAC-ROM, CM-Remix và BeanStalk. Chưa kể đến khả năng tuỳ biến giao diện mạnh mẽ như Animation khi cuộn trang, khi chuyển đổi khi chạy đa nhiệm, tính năng Omni ROM còn tuyệt vời hơn khi điểm nhấn là Omni Switch. Các tính năng này Stock không thể có được, và không bao giờ được như AOSP, trong khi AOSP dần dần phát triển, những tính năng của Stock hầu hết đều có trên AOSP.

Việc compiled kernel, xây dựng 1 kernel mới, tweak, overlock, undervolt, tweak cache và giảm tải RAM sử dụng, trên Stock không hề, à đúng hơn là ít người xây dựng trên stock vì không mấy hiệu quả và dễ phát sinh lỗi vặt hơn so với AOSP

Nói thật chớ các ROM mình làm trước đây chỉ có 1 mình mình làm, chế biến lại từ ROM khác, dần dà mình thay đổi suy nghĩ của mình, rằng việc build ROM nếu chỉ dựa vào 1 thứ trước đó, thêm vào vài tính năng và tweak nhỏ lẻ ( như việc build ROM trên Stock dựa vào như Sling ) thì nói thật, nhàm chán. Thế nên mình quyết định lập 1 team, build 1 ROM riêng của nhóm, tạo nên sự khác biệt. Đầu tiên là dự án Anime ROM mình build 1 cách độc lập với tính năng mới là Game Mode, giờ đến AxxionKAT do cả team build với Crimson Mode. Mình rất thích Project LAMBERT trên 4rum, vì đó mới đích thực là build ROM.

Kết lại, nếu bạn hỏi AOSP và Stock, AOSP hơn stock như thế nào, mình trả lời đó là sự khác biệt, tối ưu hoá hiệu quả và sự tuỳ biến cao.

Geeb là AT&T, OK. Để mình port. Dự tính sẽ cập nhật 1 bản cho Carbon nữa

Last edited: 24 Tháng sáu 2014
    hhhfdq, mamoi99 and TRAN HA 75 like this.
  18. chanhlap

chanhlap Member

Chính xác bác ơi. Em đã dùng qua nhiều rom từ các dev trên XDA rồi. cập nhật liên tục, mang danh nghĩa là nightly nhưng các bản ra mắt đều đa phần là ổn định,pin thì em cứ nghĩ là miễn dùng trong 1 ngày đủ là ok, onscreen tầm 4h30' trở đi là ngon, bù lại được hướng thụ tất cả những gì mới và ổn định nhất. Ví dụ như là em dùng slim, máy khá mát, pin cũng ngon, đơn giản và đủ nhu cầu. và quan trọng là lên 4.4.4 và nếu có vấn đề gì cứ lên GG+ hỏi là có support liền. Rom vanir cũng có xài thời gian, cũng khá ngon, nói chung mỗi rom đều có hướng đi riêng. Nhưng đều vì mục đích là ổn định và hỗ trợ nhiều thiết bị thôi. :). Em thì thấy bên phần tùy chỉnh kernel bác chỉnh sao tiết kiệm pin chút, nhưng vẫn cân bằng thôi. :). Không cần hi sinh nhiều hiệu năng. hihi. Em dùng G ATT mà chưa phàn nàn ít rom gì cả vì có cộng đồng XDA nhiều lắm rồi. hihi. Mong tin kernel từ bác nhé, cám ơn bác nhiều @WTFBull (em dùng slimkat nhe)

19. TRAN HA 75

TRAN HA 75 Well-Known Member

Thank bạn.Mình thì không hiểu nhiều lắm...nhưng qua trải nghiệm cá nhân dùng qua rất nhiều rom thấy Stock chỉ hơn rom 4.4 mod trên XDA ở mỗi khoản pin.Còn vấn đề nhạc cùng trình nhạc gốc lego bản 28.3 nghe hay hơn các bản lego khác và các rom khác như bean và bam( các rom nghe nhạc không hay thường có trung âm rất nhạt,nền nhạc lạnh và kết cấu loạn xạ,bass thì nông toẹt) Vấn đề này có giải quyết được không bạn?

Gửi từ LG-F180K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

20. WTFBull

2 rom trên thì được build trên CM source, mà CM thì lại dùng trình DSP Manager và Music riêng của CM, nên cũng vì thế mà ra.

Có nhiều cách lắm, đa phần là flash các gói mod audio vào ( như Sony Walkman+, hay gói PureAudio ), cài trình nghe nhạc support 1 DSP pack riêng như PowerAMP, Player Pro hay Winamp, hoặc gửi request cho dev

hhhfdq and TRAN HA 75 like this.