Không tự động cập nhật ngày giờ....

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi Anbinh_kubin, 17 Tháng năm 2014.

1. Anbinh_kubin

Anbinh_kubin New Member

Có một thắc mắc em không hiểu, mông các bác giải thích giúp.
    Trước em dùng Sky A820L mội khi tắt máy xong (hoặc reset máy) thì sau khi lên máy sẽ tự động cập nhật ngày giờ ( kể cả khi không tích vào phần tự động cập nhật ngày giờ trong phần cài đặt). Nhưng sang F240L thì cứ bật lên thì cứ phải có mạng mới cập nhật được hoặc set bằng tay. Em up qua mấy bản đều thấy tình trạng như vậy.Khi cập nhật xong no báo lỗi, em tích vào thì nó chuyển sang phần setting time trong setting. Các bác giúp em vơi, chư mấy thằng bạn dùng smartphone nó trọc em suốt, ức chế lắm ạ

2. bactuong

bactuong Active Member

Đúng rồi bạn, khi có mạng mới biết mình ở zone nào của GMT.

3. Định Mai Bảo

Định Mai Bảo Member

Dong G pro the ha bac?

4. bactuong

bactuong Active Member

Cái này là do cục pin backup nữa bạn thứ pin CMOS của mainboard vậy đó, để lưu thời gian. Nếu máy bạn đã set times rồi thì khi tắt máy mở lên là còn lưu giữ thời gian, nếu gỡ pin một thời gian dài thì cần mở kết nối mạng để máy set times lại. Cái đó cũng bình thường mà bạn, smartphone thì không khi nào không kết nối internet được, ít nhất cũng có. Còn times đt phổ thông cập nhật là từ nhà mạng, ví dụ Viettel, Mobi.

Anbinh_kubin thích bài này.
  5. Anbinh_kubin

Anbinh_kubin New Member

em không tháo pin, chỉ reset là lại phải cập nhật bác ạ..giong mấy chú 1200 quá..chán thật, có cách nào khắc phục không ah ?

6. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Vấn đề này mình nghĩ do nhà mạng nữa, lúc trước xài viettel mỗi lần thay pin phải kết nối mạng mới cập nhật thời gian, sau này chuyển qua vina thì thay pin xong chưa kịp có sóng thì thời gian đã cập nhật xong.