không vào TWRP bằng phím cứng được

Thảo luận trong 'LG G3 Isai - LG L24' bắt đầu bởi Viet65, 12 Tháng một 2015.

1. Viet65

Viet65 New Member

trước hết mong mọi ngươi thông cảm, mình lập topic này vì hỏi trong topic
    http://lgviet.com/forum/threads/g3-isai-l24-twrp-recovery-2-8-0-0.33600/
    không ai trả lời dùm mình hết.
    trước giờ mình hay vọc vạch rom, systemUI này nọ vì mình tin rằng có file backup bằng TWRP, nên có sự cố gì chỉ cần restore file back-up là xong.
    hôm bữa gặp sự cố giao diện, muốn restore bằng TWRP mới tá hỏa, phím cứng không vào được recovery (trước giờ mình vào bằng app thôi)
    cùng hên là vọc vạch một hồi thì vào được giao diện máy, nên dùng app để vào recovery được.
    hiên tại thì mình thử rất nhiều lần cùng không thể nào vô được recovery bằng phím cứng.
    các bạn thử kiểm tra máy mình coi có tình trạng giống mình không nhe. không vào bằng phím cứng được thì thật sự nguy hiểm khi Rom có vấn đề.
    P/S: facebook g3 Nhật Bản do ai làm chủ group vậy mọi người, tự nhiên khóa nick mình, mình có làm gì sai đâu ta?

(nick mình Trần Tấn Việt)

2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Đã bỏ chặn, lý do ko rõ.
    Còn recvoery bạn thực hiện đúng HD> trong bài hd recovery mình cũng đã nói rõ và thử thực hiện trong video đó.

Viet65 thích bài này.
  3. Viet65

Viet65 New Member

thks bác Hoàng, nhưng thật sự không được, không biết có phải do máy mình không?

4. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Giu~ chat tay chut nhe.

Viet65 thích bài này.
  5. Viet65

Viet65 New Member

em thua, đã tốt lại, root cài lại TWRP, vẫn không dùng phím cứng được

6. AnhNhatP

AnhNhatP Member

Phím tăng giảm âm lượng của bác sử dụng bình thường không bác. À mà em nhớ trước em cũng không vào được sau phải tháo nắp lưng ra bấm thì vào được bình thường. Có thể cái nút tăng giảm âm lượng con này hơi khó bấm đó bác. Bác thử tháo nắp lưng ra xem sao

Last edited: 14 Tháng một 2015
    Viet65 thích bài này.
  7. Viet65

Viet65 New Member

thanks các bác, mình đã làm được, nhờ hướng dẫn của @Tuấn An: Bâm volume-+power tới khi máy hiện logo ISAI (không phải logo AU như anh HoangNOVA nói) thi nhả ra và sau đó tiếp tục bấm cùng lúc hai nút trở lại tới khi màn hình hiển thị lựa chọn thi chọn yes, làm hai lần như thế.
    nút volume con này hơi khó xài nên mình cùng hay tháo nắp ra mới nhấn, với lại up rom vọc vạch thì nen tháo nắp cho nó mát máy