[Khảo sát] Các bác đang dùng ROM nào cho G2 docomo ?

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi CloudzT, 17 Tháng sáu 2014.

1. KhoaiTay_Da

KhoaiTay_Da Member

đang dùng rom VDT V4 và thấy mọi thứ đều ổn, ngoại trừ 2 điểm sau,
    - mỗi lần tắt máy khởi động lại là phải vào chuyển 2g/4g chọn lại mạng mới lên sóng,
    - máy thỉnh thoảng báo lỗi này, ko biết là lỗi gì :) 10385300_1518616415033411_1412432675268553068_n.jpg

2. and8eye

and8eye Active Member

cái này tôi không rõ, ở đây ghi "1d 10h 17m 5s on battery", không hiểu nó tính kiểu gì

3. huyminh

huyminh Active Member

Có bro nào biết cách up video lên facebook từ con G2 DCM không.mình hỏi rất nhiều nhưng ko ai biết,thanks

4. dqsilver

dqsilver Member

:laugh: chả hiểu

5. Quang béo

Quang béo New Member

CM11 :laugh:. Ko biết các bn như nào mà mình chỉ ko thích cái kiểu hiện thì led thông báo vs led nguồn của rom này =.=. Led thông báo lúc sạc pin nó cứ sáng chứ ko nhấp nháy, led nguồn thì gọi đến ms sáng, còn lại ko sáng =.=

6. dig31

dig31 New Member

Từ lúc mua tới giờ vẫn dùng VDT V2, ngoại trừ lỗi blue handhell với ko dùng đc cái đầu cắm cho thẻ nhớ ngoài (ko quan trọng lắm) thì dùng rất okie

7. hieu

hieu Active Member

chang fai fix ji ca

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

8. thqt1b

thqt1b Active Member

Khi bạn xài gần hết bộ nhớ trong, bạn sẽ thấy cái USB đó hữu dụng nhé. Với mình mà nói, 32 gb không là gì cả !!!. Mình chép 1 bộ phim vào bộ nhớ đã là ~~10Gb rồi. Mình đang dành tiền ra mua 1 cái thẻ 64Gb nữa kìa.

9. dig31

dig31 New Member

Dùng hết bộ nhớ ah? Bạn cài đặt gì mà cần đến hơn 20gb vậy? Phim thì vào hdviet xem nếu có wifi, còn tìm mấy phim brip hay dvdrip khoảng 2gb (thế là cũng được vài phim rồi), xem xong xóa đi và copy phim khác chứ bạn để lưu cữu trong máy thì có 500gb cũng chả đủ. Còn bạn bảo copy cái phim 10gb và xem bằng cái màn hình 5.2' này để làm gì? Hù thiên hạ chăng?

10. thqt1b

thqt1b Active Member

Ồ, nói gì lạ thế, bạn thấy có fim FHD nào mà <8Gb chưa? Còn nếu cho rằng ko cần xem fim cỡ vậy thì bạn nên thay đt khác. Mình cha cần hù dọa ai cả, việc đó hãy để cho con G2 của mình làm. Còn khoản game, bạn thử dồn FF14, NFS, AP8,.. xem dc hơn chục Gb chưa? Rồi còn nhạc + hình ảnh, ứng dụng office,.... Bạn chưa tính ra sao? 32 có là gì đâu? Huống hồ bị lấy đi 10gb cho HĐH rồi. Mình chuyển qua G2 vì cây 5S - 32 gb của mình chưa ko đủ dữ liệu mình cần đó bạn. Người ta ko tạo ra USB OTG 128Gb nếu ng ta ko nghiên cứu nhu cầu thị trường bạn à.

no_ok thích bài này.
  11. dig31

dig31 New Member

Ah, mình lớn rồi nên ít có thời gian chơi game như bạn, còn xem phim FHD trên màn hình 5.2" ko phải để hù thiên hạ thì còn có tác dụng gì nữa? Nhạc nhẽo với office khoảng 2 đến 3gb là thừa sức, nếu bạn tính cả mấy phim Uncensored thì chắc ko đủ thôi
    Tất nhiên nhu cầu mỗi người mỗi khác, mình đã bảo rồi, nếu thích thì 500gb bộ nhớ cũng chả đủ kia mà

12. rotsuzu

rotsuzu Member

Con g2 docomo của mình lúc trước không biết sử dụng pin on screen chỉ dc tầm 3 đến 4 phút cho 1% Sau một hồi vọc vạch tìm hiểu mình đã dùng titanium đóng băng các app hệ thống ít sử dụng và xóa đi app hệ thống không sử dụng. Và dùng app greenity đóng tự động những app chạy ẩn. Mình dùng rom vdt v4 của anh Vạn Điều Tốt. Kết quả bây giờ khi lướt web bằng wifi để đọ sáng 30 dùng uc browse thời lượng on screen tăng lên đáng kể trung bình 6 phút có khi 7 phút 1% pin. Dt thông minh thì tùy người thông minh biết cách sử dụng. Các diễn đàn đều có nói về các phần mềm trên, mình chỉ nhắc lại cho anh e nào chưa biết. Hỳ

dqsilver thích bài này.
  13. binhnguyen2010

binhnguyen2010 Member

Wifi thoi.chu 3g van cu nuot pjn zam zam

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

14. LGNo1

LGNo1 Active Member

Rủ bác này đi nhậu dc nà.Dùng máy y chang như mình dùng.Nhưng mình xài rom lamhoangv1:D

Sent from my L-01F using Tapatalk 2

rotsuzu thích bài này.
  15. rotsuzu

rotsuzu Member

Kaka, có dịp ae giao lưu. E ở dalat lận

16. GuenKan

GuenKan Member

Mình cũng xài thông minh như bạn nói mà pin vẫn cứ 3-4% 1 phút :v , tổng thời gian là 5h15s ở 20%

17. rotsuzu

rotsuzu Member

Vậy ah, mình thấy pin ổn lắm.

18. qminh

qminh Member

Hoangnova và lamhoang là ổn nhất (lamhoang mượt hơn), chỉ có app camera thì ko bằng stock .

19. dqsilver

dqsilver Member

mỗi người mỗi ý kiến, nhưng hình như rom lamhoang hơi nóng máy. mình thì lại thế

20. KhoaiTay_Da

KhoaiTay_Da Member

e cũng thấy nóng hơn bản vdt v4

GuenKan thích bài này.