Kiểm tra bắt bệnh free, hướng dẫn sửa chữa các Model LG cho AE LGViệt TP. HCM miền nam.

Thảo luận trong 'Phòng khám phần cứng' bắt đầu bởi mobilecare24h, 24 Tháng ba 2014.

1. azion

azion Active Member

Cưng gg xem newbie là gì rồi tọa đàm vs anh
    Với thái độ đó thì mãi trong vực thẳm công nghệ à
    Đi và đi deeee nhé
    Đôi khi phải cần nhét vào não mới thông nhỉ
    Xl cưng vọc dc bao nhiêu con android
    Dân pro chả ai hỏi vớ vẩn đâu
    Mà hỏi là cho đáng nhé
    Cãi giỏi nhỉ....stuppidd

Last edited: 10 Tháng ba 2016
  2. hainguyen

hainguyen Active Member

Ông giỏi ko phán thử bệnh con máy của tôi xem? tôi chẳng vọc nhiều máy ngoài lg cả vì tôi chỉ dùng lg từ đời lu, lte, vu, gpro, gx, g1234 nexu45 gpad 8 ... tuy ko phải tự cho là giỏi nhưng cũng đủ hiểu nhũng vấn đề ông nói. Chẳng nhẽ tôi ko biết mấy cái vân đề vớ vẩn đó à. Cũng chính vì làm đủ kiểu rồi ko được mới phải hỏi. Biết đâu còn cách nào đó mà mình chưa nghĩ ra. Thế ông chắc bậc thầy của công nghệ rồi. Ko biết thì dự cột mà nghe chư ngu đừng rỏ ra nguy hiểm nhé.

3. azion

azion Active Member

Thái độ của cưng rất nguy hiểm và ngụy biện...đừng vào dee linh tinh nhé...dùng nhiều dòng lg sao vẫn chưa khôn nhỉ....sửu nhi vi diệu thật

4. bkanduchao

bkanduchao New Member

mình có đọc thấy bên bạn sửa được lg g2 lỗi giật màn hình của lg g2 . cho m hỏi chi phí sửa là bao nhiêu để m ghé . cảm ơn bạn

5. mylove

mylove New Member

Hi ad
    e up room bị đen man hình....co cach nao cưu đc k ad

6. Griffin119

Griffin119 New Member

cho mình hỏi G4 của mình, vẫn dùng wifi + bluetooth được, nhưng yếu. đứng cách cục router hơn 1m mà chỉ được 2 nấc sóng, còn bluetooth thì không ổn định, cách hơn 3m là mất kết nối luôn. Như vậy là bị gì vậy thớt? :"<

7. thinh_0207

thinh_0207 New Member

các bác ơi cho em hỏi,em có con lg g3 verizon đang dùng thì màn hình nhòe rồi lịm tắt dần,có phải do màn hình ko ạ

8. Thịnh Đập Chai

Thịnh Đập Chai New Member

A ơi e up rom kon g f180s xong thì nó bị lỗi có mỗi màn hình khóa. Vô trong thì đen xì. Kái này a giúp e up rom khác dc k?

9. haidang19871

haidang19871 New Member

Cho em hỏi là con V10 H900 của em mỗi lần sử dụng Widget mở đèn pin,camera nhanh trên màn hình phụ thì bị lỗi không kích hoạt được camera và báo là "quá trình camera đã dừng lại",bật lại đèn pin thì báo là ứng dụng khác đang sử dụng đèn pin nên không bật lại được là thế nào ạ, có cách khắc phục không ạ

10. Phương Đăng

Phương Đăng New Member

Anh ơi, cho e hỏi cái ạ, máy e là g4 h811 đã bị đột tử, nhưng bây h em thấy có nhiều người cứu lên máy mà không động phần cứng bằng cách tắt 2 nhân lớn đi. Anh chỉ e cách để boot vào và tắt 2 nhân lớn với ạ, e thì đang cần máy nhưng hiện tại e k có tiền thay hay là đóng lại chip, lên máy dung tạm 1 thời gian thôi a, sau này thay main sau ạ. Trăm sự nhờ a ạ:huhu::huhu::huhu:

11. mrs.thanh

mrs.thanh New Member

CHO E HỎI MÁY V10 MỸ em ko sử dụng đc 3g máy ko nhận sim lun EM KHỎI ĐỘNG LẠI NÓ BÁO BỊ KHÓA MẠNG THIẾT BỊ NÀY CÓ THỂ MỞ TỪ XA...là bị gì ạ

12. giải pháp android

giải pháp android Active Member

v10 t-mobile phải không

13. mrs.thanh

mrs.thanh New Member

thiệt ra e ko rành nhưng khi mua họ nói bảng mỹ

14. giải pháp android

giải pháp android Active Member

xem tên model máy là biết mạng gì, t-mobile là h901

15. phanhieuhuu

phanhieuhuu New Member

lg g3 d855 tu nhien man hinh den thui.goi dt den van do chuong bt a e ai bit bi loi gi tu van gium mjnh cai.

16. ducha1502

ducha1502 New Member

Hi bác,
    Số là thế này, em đang chơi game trên con lg g3 cat 6 thì máy đột ngột sập nguồn. Bật lại thì máy khởi động lại liên tục ở chữ android màu mè (đang xài rom VDT).
    Mới đầu tưởng lỗi rom, em flash lại rom VDT nhưng vẫn thế. Sau này nhớ ra em G3 hay bị lỗi pin, đành cắn răng mua 1 viên pin mới, nhưng chỉ lết được qua chữ anroid vô phần "đang khởi tạo ứng dụng 2/56...vui lòng ko tháo pin" là lại bị reset. Tưởng viên pin có vấn đề, e có mượn pin 1 con lg g3 của 1 ông cùng cty đang xài bình thường nhưng vẫn bị reset ở đoạn khởi tạo ứng dụng.
    Nay xài Flashtool up lại tot về rom gốc, nhưng vẫn bị reset liên tục.
    Không biết là bị phần cứng hay bị sao bác, bí quá chắc đem qua nhờ KTV bên bác kiểm tra giùm :(
    Tks bác nhiều