Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng pin điện thoại.

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi kira, 31 Tháng tám 2013.

1. kira

kira Member

mình dùng smart phone cũng lâu, thấy mọi người còn thắc mắc nhiều nên mình xin phép chia sẻ hiểu biết của mình về dòng pin này.
    - thứ nhất là dòng sạc, ngồn sạc: sạc zin của lte2 5v và 1,2a tất nhiên dùng sạc khác dòng thấp hơn vẫn sạc được nhưng pin không đầy nhanh. và theo cá nhân mình tuy pin hiển thị 100% pin nhưng dùng vẫn nhanh hết hơn sạc zin sạc 100% pin. thời gian sạc máy mình khoảng từ 2h30' đến 3h :)
    - tiếp theo là pin: dung lượng 2100mah nhưng mình thấy nếu sạc đầy 100% pin rút ra luôn thì dung lượng pin chắc chỉ đạt khoảng 1800mah đến 1900mah là cùng, các bạn có thể kiếm chứng bằng cách sạc thêm ngay khi báo đầy khoảng <1h mình chắc thời gian dùng sẽ tăng lên đáng kể, nhất là không bị sụt pin nhanh chóng :laugh:
    việc sạc qua đêm nghe mọi người bảo hại pin, nhưng tất cả các đt m dùng qua đều đã từng sạc qua đêm mà chưa thấy sao :giggle:
    - dock sạc: trước mua cái dock lởm của 1 bác trên tinhte về sạc thấy cũng đầy, dùng nhanh hết, nhỡ tay cắm mạnh cổng usb thì cổng usb thụt mje vào trong :sick: biết ngay mua phải hàng gì. âm thầm đến nhà bác lộc :unsure: làm cái dock lu giá 150k dock này sạc hơi ấm tí (theo 1 bác nhận xét trên này) nhưng nói chung là ok. sạc hơn 3h thì đầy, đầy rồi dùng rất chậm tụt pin (mình không đánh giá theo con số chai pin :D )
    - cuối cùng là các giải pháp tăng thời lượng pin và thói quen dùng.
    mùa đông pin thường dùng được lâu hơn mùa hè :D khuyên các bác nên tìm chỗ mát mẻ mà sạc pin.
    khi chơi game nên tắt 3g ( chuyển về 2g hoặc chuyển thành chế độ trên máy bay) các ứng dụng tự load quảng cáo, vừa tốn pin cho 3g lại chịu quảng cáo.
    duyệt web nên dùng opera mini trình duyệt này nhẹ, dùng ít tài nguyên hệ thống nhất.

và hạn chế dùng 3g mình chỉ dùng 3g khi ở ngoài đường, còn về nhà hay chỗ làm đều có wifi, tốc độ vừa nhanh vừa lâu hết pin hơn 3g nhiều. giá cước 3g mà tăng chắc mình cạch 3g luôn.

cá nhân mình thường có gmail + fb + viber +zalo và một đống app chạy ngầm khác, ram thường còn trống khoảng 700mb với pin sạc đầy thường dùng được 1 ngày rưỡi nghe gọi bình thường, dùng wifi, fb thường xuyên.

các nhận xét của mình còn mang tính chủ quan, mong mọi người góp ý thêm :D

2. yeudesong87

yeudesong87 Active Member

Khá chuẩn..........

3. tjchen

tjchen Active Member

cám ơn đã chia sẻ

4. Trung SGN

Trung SGN Active Member

mình đamg dùng bản rom xoát đóng băng mấy thứ ko xài đến ,sử dụmg liên tục wifi được hơn 4h .

5. DatHb

DatHb Member

mình mới up lại rom. sạc đâu 6t mới đầy.hic

6. DatHb

DatHb Member

mình mới up lại rom. sạc đâu 6t mới đầy.hic

7. kira

kira Member

sạc 6h dùng được 4h thì hỏng :D

8. DatHb

DatHb Member

chuẩn cmnr bác ơi. trước đây dùng bản rom kia thì cũng khoảng 2-3h là full oy. up bản này nó thế.thiên hạ thì ko ai như mình

9. kira

kira Member

mình thấy dùng dock sạc đỡ hại pin hơn, đỡ mất thời gian ngồi chờ máy sạc nữa :)

10. Dembuonhn

Dembuonhn Active Member

Mình nhiều lúc vừa sạc vừa chơi, nếu bật 3g càng hại pin. Nên mua thêm 1 dock và cục pin nữa. Vấn đề nữa là cần thiết quá thì mới tháo pin thay cục khác. Tháo ra tháo vào nhanh hỏng hơn. Nói chung của bền tại người thôi

11. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Active Member

Từ khi mua tới giờ,em xạc qua đt được có 1lần, còn đâu dock hết. :laugh:

12. kira

kira Member

con lte2 họ đã sản xuất cho thay pin dễ dàng, hỏng thế nào được bác :D

13. sweet

sweet Member

E mới tậu con f160l dc gần 1 tuần. 3 lần đầu sạc 8 tiếng sau khi dùng cạn để pin bền như 1 số ng khuyên. Sáng nay sạc lần 4 thì thấy đúng 2h báo đầy, rút ra dùng đến giờ dc 5h30p chỉ lướt web và chém fb bằng wifi (2 tiếng ngủ trưa ko dùng máy nhưng vẫn bật wifi), ko game, ko gọ điện nhắn tin, màn hình sáng 20%, mà h pin chỉ còn 45%, hix

14. kira

kira Member

bạn dùng liên tục được bao lâu, mình khuyên nên sạc thêm sau khi máy báo pin đầy mà :D

15. sweet

sweet Member

Lướt web bằng wifi liên tục khỏang 3h và ko dùng máy khỏang 2,5h (vẫn bật wifi) bác ạ. Chắc tại e thấy sạc đầy cái rút ra ngay nên từ 100 thấy sụt xuống 8 mấy nhanh lắm

16. Dembuonhn

Dembuonhn Active Member

Pin em thế này được ko các bác. Online 3g liên tục, xem video, lướt face, haivl, nghe nhạc nữa. Ko tắt 3g nhé

Gửi từ LG-F160 của tôi sử dụng ứng dụng LG Việt

17. kira

kira Member

web liên tục còn tùy trình duyệt, nếu dùng opera chắc lâu hơn chút. các máy chắc cũng sàn sàn thế cả thôi :)

18. kira

kira Member

cái thời gian màn hình đấy mình không hiểu họ tính kiểu gì, nếu là game thì chỉ 2h30-3h thôi

19. beuchay

beuchay New Member

Các bác cho hỏi thay pin liên tục có sao ko?
    Đc khuyên là dùng dock sạc thì pin tuổi thọ hơn và dùng ngon hơn,đỡ chai hơn nhưng tháo pin ra vào nhiều thì lại ảnh hưởng xấu đến máy phải ko?
    Có 2 pin thì nên sử dụng như thế nào cho hợp lí?
    Có nên 1 tuần thay pin 1 lần hay thời gian thay pin như thế nào ko

20. kira

kira Member

lg đã cho sẵn 2 viên pin tức là thay pin hoàn toàn bình thường, không hại máy.
    còn pin thì thay nhau dùng, sạc đầy bỏ ra, hết pin thay viên đầy vào :cool: