Chia sẻ [Kitkat 4.4] Tool cài đặt Recovery PhilZ Touch 6.55.0

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi phuonganphong, 20 Tháng tám 2014.

1. phuonganphong

phuonganphong Member

Trên diễn đàn có bài hướng dẫn cài Recovery PhilZ Touch nhưng mình thấy khó thực hiện vì phải KDZ lại máy, cài freegee để có CWM Recovery rồi mới cài được Recovery PhilZ Touch. Giúp anh em đỡ mất thời gian, mình đóng gói lại Recovery PhilZ Touch 6.55.0 để anh em sử dụng, mình cũng đóng gói lại file zip để flash qua recovery gói recovery đã unlockbootloader của vandieutot.

Cách cài: (sử dụng trên Kitkat 4.4)
    Bạn có thể flash Recovery PhilZ Touch 6.55.0 này từ tool trên PC hoặc từ recovery khác nhưng đơn giản nhất thì làm như sau:

Cách 1. Các bạn tải file dưới này có tên "Tool F180 Kitkat Recovery PhilZ Touch 6.55.0.zip" về giải nén ra, ta được các file bên trong thư mục mà bạn đã giải nén ra.
    Yêu cầu máy bạn đã root và bật chế độ gỡ lỗi "USB Debugging" và “Unknown sources” trên điện thoại và cắm cáp bạn chọn kết nối kiểu phần mềm LG "LG software" nhé và đợi tầm 5 – 10s cho máy tính nhận ra thiết bị của bạn. Bây giờ bạn chỉ cần chạy file "Run.bat" để cài. Bạn vào recovery bằng cách tắt hẳn nguồn đi rồi bấm Volume + và phím nguồn máy sẽ vào fastboot rồi bấm phím nguồn 1 lần nữa.

Cách 2. Nếu không có máy tính, tải ứng dụng LGOptimusG_Recovery_v1.1.apk tại đây để cài cho nhanh hoặc từ recovery đã LOCKbootloader của hoangnova này, sau đó vào recovery và flash gói Recovery PhilZ Touch 6.55.0.

Cách 3. Từ recovery đã UNLOCKbootloader của vandieutot flash gói Recovery PhilZ Touch 6.55.0. Khi reboot sẽ bị màn hình tối đen, nhưng cứ an tâm, nhấn nút nguồn mấy giây cho tắt hẳn rồi mở lại.

Mình đã flash qua lại mấy gói này thấy ok.
    Khi vào Recovery, lúc thoát ra hoặc reboot, nếu nó hỏi Disable recovery flash, cứ nhấn nút back, đừng chọn yes. Nếu nó hỏi fix root ... cũng cứ nhấn nút back.

Link tải:
    Tool F180 Kitkat Recovery PhilZ Touch 6.55.0.zip
    F180_Kitkat_Recovery_PhilZ_Touch_6.55.0.zip
    F180_Kitkat_Recovery_UNLOCK_bootloader.zip

Last edited: 20 Tháng tám 2014
  2. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

Góp ý với bác là file bat bác push như rứa thì ai đang dùng Jelly Bean hay đang ở AOSP/CM muốn cài Philz mà xài tool của bác là treo logo luôn đấy

Với lại mình nhớ là bài mình đâu có yêu cầu kdz về rồi cài freegee để có rec đâu ta ?

P/S: Sao thấy tool bác với Tool Team REC bên sonyue y chang nhau, khác mỗi cái aboot từ freegee 4.4.2 và rec Philz thay vì Team REC :oops:

http://bbs.sonyue.com/thread-32760-1-1.html

3. phuonganphong

phuonganphong Member

Cảm ơn bạn đã góp ý nhất là về file bat. Còn bạn có trả lời tại đây http://lgviet.com/forum/threads/one-click-philz-recovery-installer.17617/page-2#post-723195
    Mình ngạc nhiên quá vì tool mình giống Tool Team REC bên sonyue, he he, vì mình chưa biết tool này bao giờ mà làm giống được, hay thật. Mình mới tải về xem phải công nhận là như vậy, có điểm khác nữa là tên thư mục và tool kia push cả thư mục vào bộ nhớ.
    Mình tạo tool bằng cách KDZ, cài freegee, cài Recovery PhilZ Touch mới nhất, dump file, đóng gói tool.

4. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

chài cái đó là tại bác Long dùng patch file blueberry lỗi nên mình mới bảo kdz lại chứ có cần phải kdz lại đâu o.O

mà thôi, cũng thank bác. Nhắc bác 1 chút là có sửa ngày tháng thì sửa đúng time chứ để 2081 thì máy PC dùng Window 8 mà Auto Update timezone nó không đọc được đâu bác ợ :laugh:

Nguyễn Lê Kim Long thích bài này.
  5. v.m.quang

v.m.quang Active Member

6. kincp90

kincp90 New Member

đang ở recovery 6.0.4.6 có cài đc recovery này ko bác

7. Vuong Ying

Vuong Ying New Member

Recovery nay co unlock bl ko vay a. Va khi dung chuc nang reset tren may thi co bi treo o recovery ko

8. vn6531

vn6531 Member

Cài xog tắt máy k nhận sạc

9. reil94

reil94 New Member

Bluetooth bị lỗi. Mình ko bắn nhạc dc

10. vip991988

vip991988 Member

máy mình cài xong cái giờ bật ko lên nguồn luôn , ko nhận sạc nữa :(