[Kitkat] Sling G F180 E975 - v3.3.01 - blueberry - LGViet.com

Thảo luận trong 'ROM LG Optimus G - không post hỏi đáp.' bắt đầu bởi blueberry, 20 Tháng năm 2014.

1. ladybugs

ladybugs Active Member

Bác nói nghe nhẹ nhàng lắm. Biết làm thế cực lắm k? Và mất rất nhiều thời gian nữa. Chưa kể để tùy chỉnh như bạn nói thì chắc chỉ có lập trình viên của lg mới làm nó hoạt động tốt được.

2. ledinhloc

ledinhloc Well-Known Member

năm 2069 sẽ có rom theo yêu cầu của bác ấy :laugh:

ladybugs thích bài này.
  3. laivanvu

laivanvu New Member

Mình thấy sling tốt ngoai trừ pin. Pin tụt nhanh và yếu hơn rom khác khá nhiều không biết có cách nào khắc phục không? Ai biết xin chỉ giáo

Last edited: 23 Tháng một 2015
  4. thanh xinh

thanh xinh Well-Known Member

Pin room này mà bạn chê thì thay pin là vừa rồi đấy

Gửi từ LG-F180k của tôi

5. danchoj

danchoj Active Member

Có mỗi bật giữ liệu là nó bị vậy thôi ngoài ra không còn nút nào bị chắc không phải là do cái hiện tất cả phím quicksetting đâu nếu tại nó thì phải bị tất các nút chứ. Còn backup rom chắc e chịu chỗ e kiếm wifi khó lắm 3G thì không up lổi

6. danchoj

danchoj Active Member

Mình thấy mấy rom mod nền stock pin nó tương đương nhau cả còn sling mình chỉ bị pin ảo mà không khắc phục đc còn pin on màn so với các rom khác không thua rom nào cả

7. laivanvu

laivanvu New Member

Trước mình sài rom do tiệm nó up ko bjt là rom j tại k có tv niern mjnh úp rom này thấy yếu pin hơn rom cũ tương đối nhiều nên mới hỏi mọi ng mà.

8. danchoj

danchoj Active Member

Bác nói vậy thì cũng khó k biết rom trước của mình là rom gì và bác nói pin yếu hơn so với rom # cụ thể là yếu hơn rom nào nền 4.1 hay 4.4.2 hay 5.0 có thể rom trước bác dùng pin nó tốt hơn nhưng phải biết rõ nó là rom gì rom nào cũng có cái hay riêng của nó cả

9. GaRan9X

GaRan9X New Member

Các bạn cho mình hỏi máy mình bị hiện tượng tụt pin khi khởi động lại máy, không phải lúc nào khởi động lại cũng tụt nhưng ví dụ pin mình đang còn 51% mình tắt máy khởi động lại là còn có 20%, mình để bản stock dùng thử cũng bị, sling cũng bị. Mình đã thử xoá file batterystart.bin nhưng cũng ko đc

10. koylazy8x

koylazy8x Active Member

thay pin nhé bác !

11. GaRan9X

GaRan9X New Member

nhưng mà để bình thường, ko khởi động lại máy thì pin vẫn trâu bò lắm bác ạ

12. dangki183

dangki183 Active Member

xin lỗi, mình chót up art rồi :(

13. congtuluoiyeu

congtuluoiyeu Member

Bạn thử download app battery calibration trên store về dùng xem. Lúc đầu up rom mình cũng bị thế nh h hết r. Chỉ có điều lúc mình dùng stock thì k bị vậy

GaRan9X thích bài này.
  14. congtuluoiyeu

congtuluoiyeu Member

Tối mình đi học r. Nếu mai vẫn chưa ai up mình up vậy. Nhưng có điều mình backup rom này lại r cài rom khác dùng vài giờ sau đó retore lại bản back up thì k lag nữa. Thế mới lạ! Hình như cứ dùng 1 time mới có hiện tượng ấy thì phải

blueberry thích bài này.
  15. baosua

baosua Member

Tại mình thấy mấy rom kia có tùy chỉnh chế độ nghe nhạc bạn ơi. Tôi muốn nói nếu được vậy thì tốt. Rom lamhoang hay minh cảnh v7 có tùy chỉnh đó. Tui k nhớ rõ.

16. ladybugs

ladybugs Active Member

tùy chỉnh ý thì mình cá chắc là chỉ dành cho tai nghe thôi bạn ạ :alien:, chứ loa ngoài chưa đủ trình mà có thể thể hiện những hiệu ứng âm thanh ấy đâu. bạn thích vậy thì cài rom ý xem nó có phải chỉ chỉnh được khi dùng tai nghe không (mình dùng Rom lamhoang một t.gian dài trước khi cài sling 3.2 rồi nhé nên đừng nói là nó có tùy chỉnh ấy). còn bạn thích xóa bớt ứng dụng ko dùng ở Việt Nam thì CM mà táng nhé, mà hình như sling ko có thứ gì k dùng ở Việt Nam cả nhé :geek:.

17. danchoj

danchoj Active Member

Liệu cái giật khi bật dữ liệu có phải do mạng không các bác nhỉ vì có người bị người không và các nút khác không bị chỉ có mỗi bật dữ liệu

18. baosua

baosua Member

Mình chắc chắn là có cài rom lamhoang hay mcv7 có tùy chỉnh hiệu ứng mà k cần cấm tai nghe đâu. Rom thì còn nhiều thứ k dùng như gói ngôn ngữ, bạn google những phần mềm đóng băng là ra ngay

19. ladybugs

ladybugs Active Member

Có nhiều ngôn ngữ khác thì có sao đâu bạn. Nó ảnh hưởng gì đến hiệu năng đâu. Lamhoang thì mình có thử rồi. Trước cũng tính xem thử chỉnh âm k có tai nghe mà nó bị xám phần chỉnh âm đi ko cho chọn như sling. Còn rom mcv7 mình k biết. Nhưng mình cũng cài nhiều rom trên cả các máy khác nữa mà thử cũng có được đâu. Chỉnh được thì có phần mềm của bên thứ 3 nhưng phát ra loa ngoài thì bằng nhau vì nó ko thể hiện được hiệu ứng của âm thanh chỉ có đeo tai nghe thì bạn mới có thể cảm nhận được. Vì vậy nên khi k có tai nghe mặc định các rom sẽ k chỉnh được.

20. hotrunghieu

hotrunghieu Active Member

Mấy bạn cho.mình hỏi tý....sao mình bung systemui ra xong đóng gói lại..mà đóng gói xong k xong không thấy file systemui.apk..đóng gói không được là sao mấy bạn