Knock code

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Gia Phong, 31 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Gia Phong

Gia Phong Member

Thì bác nói chỉ bác Hoàng nova, blubery, vdt. Nói bác mới tin còn gì. Còn lại ai là người thuyết phục được bác đâu. Haizzz

2. duo8

duo8 Active Member

Ờ rồi thì sao? Liên quan gì tới câu trên?
    Cái knock on trên đó là mod vào. Tính năng tương đương nhưng ko tốt bằng.

ProReturn and Gia Phong like this.
  3. ProReturn

ProReturn Active Member

Bạn đang nói tới vdt 19 của G ? Nếu vậy xin nói thẳng là knock on trên vdt 19 không phải là chính hãng phát triển. Developer Solid mà nghe bạn nói vậy chắc bác ấy sướng rần lên đấy. Knock code trên sling thật ra là 1 kiểu mở khóa mới "like knock code" thôi, bạn chưa hiểu biết nhiều để tranh cãi với mấy người trên đây đâu, họ am hiểu lắm đấy. Còn mình thì cũng tầm tầm bạn nhưng không cố thủ suy nghĩ đâu. Chốt lại nè :

Mấy phút đầu và phút thứ 1:59 nhé. Cả knock on và knock code. Mong bạn hài lòng !!! Đa tạ bác cao thủ trong video. :)

Gia Phong thích bài này.
  4. Gia Phong

Gia Phong Member

Em cũng đưa ra bao nhiêu link bác đấy đều phủ nhận hết. Sao cứ phải "Hoàng nova, blubery, vdt" bác ấy mới tin nhỉ?

5. skyonline

skyonline Member

Tốt nhất là ko ai nói gì nữa. Cả bác hoàng hay blue và vdt nữa. Kệ đi, nói mãi ko tin, cho xrm video cũng ko tin. Chốt => kệ , càng giải thích càng thấy bực mình

jun9211, ProReturn and Gia Phong like this.
  6. zzKira2307zz

zzKira2307zz Member

thực ra có knock on chính chủ thì sớm muộn cũng có knock code chính chủ, cơ mà vấn đề là chưa có :laugh:)

7. anglerthao

anglerthao Member

Ko ai thuyết phục dc.video trên cũng là thừa ma thôi.

8. anglerthao

anglerthao Member

Nếu muốn thuyết phục dc e.chỉ có 1 cách.mời 3 cao thủ kia vô giái thích.hoặc nếu các bác là cao thủ.thì mod knock on vào sling v2.1 cộng với knock code cũ của nó thì sẽ có kết quả ngay.
    Ai lm dc hãy nói ko thì đừng cmt lmj nói xuông ai chả nói dc.e cần thực hành cơ

9. thangbomhl

thangbomhl Active Member

Mình nghĩ bạn hiểu sai vấn đề rồi. Từ face ở trên bạn viết với nghĩa gì (face là khuôn mặt)
    Thứ nhất knock code và knock on k liên quan đến nhau (knock on là để gọi màn hình khóa lên sau đó vẫn mở khóa bằng vuốt hoặc nối điểm hoặc.....). Còn knock code thì là thực hiện 1 đoạn mã bằng cách gõ các điểm theo đúng thứ tự (cài đặt trước) trên màn hình máy đang tắt để Mở khóa vào màn hình chính.
    Thứ 2 là bạn đang nhầm về việc knock code là lấy từ máy khác sang G nhưng k phải vậy. Hãng LG họ đưa ra mã nguồn cho những bản rom gốc cho một số máy có bao gồm knock on và nock code. Ban đầu thì có thông tin cho rằng rom gốc nâng cấp của các máy LG G sẽ có bao gồm knock code, nhưng k hiểu vì sao mà lại không có (cái này mình k rõ nên k bàn đến)
    Quay lại vấn đề bạn đang cho rằng knock code trên sling 2.1 là chuẩn (có nghĩa là phải mở màn hình lên bằng phím nguồn rồi mới thực hiện knock code) vậy thì knock code còn có ý nghĩa gì nữa? Vậy knock code trên G3 là chuẩn hay không chuẩn khi chỉ cần gõ trên màn hình đã tắt theo đúng thứ tự vị trí là có thể vào màn hình chính?
    Nói thêm đến vấn đề knock on trên vdt 19 mà bạn nói đến thực ra không phải từ kernel gốc của bản rom mà tác giả lấy kernel của tác giả loller trên xda để đưa vào rom của mình, vì sao mình và mọi người biết điều này, vì kernel đó quá nổi tiếng :), vì bạn chưa dùng kernel đó nên chưa biết thôi. Hơn nữa nếu bạn vẫn cho rằng knock on là đc build từ mã nguồn gốc thì tại sao laị phải dùng phần mềm để kích hoạt tính năng này.
    Đó là chia sẻ của mình, mong mọi người góp ý đúng sai để mọi người hiểu hơn vấn đề.

ddthien91, jun9211, gts8003 and 2 others like this.
  10. Gia Phong

Gia Phong Member

Đến giờ này bạn còn nói như thế thì có lẽ phải mời nhà sư phạm truyền tải nội dung ngôn ngữ công nghệ sang ngôn ngữ mẹ đẻ( kiểu lớp 1 vậy. vd :mờ ốt mốt nặng một) chứ vấn đề đọc hiểu bác thật sự có vấn đề. Mắt bác lại tiếp tục có vấn đề, bác Propeturt nói rõ clip này có cả knock on, knock code đến 1:59'.Hay bác xem bác ko biết knock on, knock code chỗ nào? Cái này nữa nếu bác Hoàng, blueberry, vdt có qua đây các bác ấy cũng không(có lẽ) giải thích rõ hơn được. Thứ nữa bác là ai mà bác bắt người ta giải thích cho bác hiểu. Kết luận bác không bình thường, giống thiên tài thì ít....... Thì nhiều

11. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Giải quyết được vấn đề chưa, bạn kia thông chưa nào :D

Gia Phong thích bài này.
  12. tutula1

tutula1 Active Member

nước đổ đầu vịt thôi
    knock on = bấm nguồn
    knock code = bấm nguồn + mở khóa ( gạt, pin, vẽ hình,..)

gts8003 and Gia Phong like this.
  13. gts8003

Ha ha ha
    Mang tiếng xài máy xịn mà cùi quá, tớ chả xài cũng biết rõ :D

Gia Phong thích bài này.
  14. jun9211

jun9211 Active Member

thực hành gì bác? clip trên là knock on và knock code chính chủ đấy, bác xem clip đoạn gần cuối nhé, máy nó có cả knock on và knock code nhưng chỉnh knock code rồi gõ 2 lần nó ko lên mà phải gõ đúng code nó mới lên kìa.

Gia Phong thích bài này.
  15. Gia Phong

Gia Phong Member

. Nhưng rất nguy hiểm trên Group G(fb) :laugh:

gts8003 thích bài này.
  16. gts8003

Vấn đề đã quá rõ rồi, chỉ có bạn kia ko thông hay cố ý ko hiểu thôi
    Cứ coi đây là topic chém gió đê
    Cuối ngày tớ khóa topic

jun9211 thích bài này.
  17. Raziel

Raziel Active Member

Cái tôi to như cái nhà, thật chắc cũng thông rồi nhưng vì sĩ quá nên cứ phải gắng gồng. Mấy bác VIP thì cũng chán chả buồn care nên cứ lòng vòng mãi :D

Close cho lành.

Gia Phong thích bài này.
  18. aki.yuki

aki.yuki Member

Mấy bác vào tranh luận làm gì nữa ? Ng ta ngang cố tình không hiểu chứ có gì mà cần cao thủ giải thích. Cái video to chềnh ềnh thế kia con nít vào xem còn hiểu chứ nói gì người lớn. Ng ta biết vào lập topic sao lại không biết xem video. Tốt nhất ai về nhà nầy gấu ai nấy dùng. tốn time vô bổ chứ làm gì

19. gts8003

Ha ha
    Thế khóa topic nhé :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.