Knock on của G2 phải gõ chậm mới lên

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi anhthukt89, 17 Tháng tư 2015.

1. anhthukt89

anhthukt89 New Member

Em mới tham gia diễn đàn có gì sai sót, mod và các bác bỏ qua. Em mới mua G2 của người quen, hàng xách tay G2-D800 cũng được 1 tháng. Trước đây thì cái knock on/off của nó khá nhạy, gõ nhanh 2 cái là lên không hiểu sao bây giờ off thì gõ nhanh được nhưng mà on thì phải gõ chậm nó mới lên. E bị mấy hôm rồi, thử 3845#*800# rồi update fw cũng không được. Cảm ứng của nó thì vẫn bình thường không giật hay loạn gì cả. Em vẫn dùng Rom stock 4.4.2 Kitkat của nó chưa root hay rescovery gì cả. Các bác có cách nào fix cái lỗi này không ạ, em mới dùng Android nên gà mờ lắm không biết nó là bị phần cứng hay phần mềm, sợ nhất là triệu chứng liệt cảm ứng truyền thống của G2.
    Em khôi phục cài đặt gốc rồi vẫn thế. Xin các bác giúp đỡ !

Last edited: 17 Tháng tư 2015
  2. quynguyen

quynguyen Active Member

bạn thử vẻ cảm ứng theo chiều ngang xem, biết đâu bị liệt cảm ứng ngang :D

3. anhthukt89

anhthukt89 New Member

Đủ các kiểu luôn bác ạ. Em vào cái HWtest của nó thì cảm biến xa gần vẫn tốt, test cảm ứng vẫn ok,nói chung chả phát hiện đc cái lỗi gì. Thế mới khó hiểu bác ạ :cry:

Litmu thích bài này.
  4. anhthukt89

anhthukt89 New Member

hôm nay nó đổ bệnh thật rồi các bác ạ. Liệt 1 vòng tròn ở thẳng chỗ cảm biến sáng xuống 2cm to bằng đầu ngón tay, vừa liệt vừa loạn, ko nhắn tin được luôn, nhảy chữ linh tinh hết. Hic, em phải thay cảm ứng thật sao :(((

5. phien1993

phien1993 Member

Xin chia buồn với bác, dùng đc hơn tháng đã phải thay cảm ứng à. Ko biết do hàng dựng hay là do LG làm điện thoại chất lượng kém nữa. Dòng G vs G2 thì 10 người dùng chắc 7 người kêu phải thay cảm ứng, chán v~

6. Litmu

Litmu New Member

Giống hệt mình,mua tại vegastore được hơn 1 tháng thì bị mất knock on, sau đó liệt cả ứng, chưa bị loạn như bác thôi, cay quá mua phải hàng dựng

7. kienpt

kienpt Member

Mình đã từng bị như bạn, cái này là hiện tượng cảm ứng xuống cấp thôi. 1 thời gian nữa nó sẽ chết 1 đoạn cảm ứng, và lâu dần thành 1 mảng. Mình fải đi thay lại màn cảm ứng và h knock ngon nghẻ. @@!

8. trongtri68

trongtri68 New Member

Bác thay hết bao nhiêu và ở đâu, cho xin thông tin được không ạ.
    Cám ơn.

9. kienpt

kienpt Member

Vấn đề là bạn ở đâu nữa chứ. Ở hn thì thím hỏi ae diễn đàn cho tiện, nhiều ng hn á. Chứ mình ở Hải dương, thay luôn ở hd nên chỗ khác mình cũng kô rõ @@~
    Mình thay hết 7-800k nhưng chỉ bị lấy 500k thôi @@~