Hỏi Ku5400 mic lúc to lúc nhỏ, sóng lúc gọi được lúc không ..???

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi alexuong, 17 Tháng tám 2013.

1. alexuong

alexuong New Member

Như tiêu đề, hiện tại con Prada của mình đang bị như vậy, mic lúc to lúc nhỏ, nói chuyện bên kia lúc nghe bình thường lúc không nghe thấy gì, hoặc nghe rất nhỏ.
    Sóng sánh thế nào mà lúc thì gọi điện bình thường, lúc thì không gọi được, bấm gọi cái tắt luôn hoặc gọi nhưng một lúc sau vẫn ko chuyển đến bên kia, lấy máy khác gọi vào thì "thuê bao.." . Lúc sau lại được.
    Lúc đầu lấy về mình không test kỹ, gọi thấy người bên kia cứ alo alo ko nghe mình nói thì nghĩ bên kia hỏng nên tắt đi gọi thì được, nhưng càng ngày càng ức chế, gọi ai cũng vậy. Hôm qua còn không gọi được, mình đã up thử nhiều rom, up KDZ, up cook, từ V20D, V20I, V10L..
    Nhờ Mod nghiên cứu giùm hay ai biết bệnh thì chỉ mình cách fix với.
    Thanks rất nhiều..

Ps: Mong các bạn giúp nhanh, nếu không được mình ra đổi máy khác, sắp hết bao test, mà bệnh này cũng dị, lúc bị lúc không, lúc mang ra trả mà nó lại đúng lúc nó không bị sao thì khó nói chuyện.

2. vananuan

vananuan Well-Known Member

Cứ đem ra trả lainj và nói thẳng là lúc bị lúc không và yêu cầu đổi máy khác !

3. Angel Beats

Angel Beats New Member

Mình cũng bị như bạn nè nhưng mà mình còn bị cả internet nữa mình dùng con galaxy young nếu sửa đc lỗi này thì gọi cho mình sdt 01684228414 :cry:

4. thuongnb

thuongnb Active Member

Phần lớn trường hợp của bạn là bị phần cứng rồi, chíp phát sóng em nó có vấn đề. Nếu máy còn trong thời gian đổi thì bạn đổi luôn nhé

5. nhatnheo1993

nhatnheo1993 Member

máy mình cũng bị giống bạn mất ăn mất ngủ mấy ngày nay nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân và cánh khắc phục hix
    WebRep

Xếp hạng chung

Trang web này chưa được xếp hạng
    (không đủ phiếu bầu)

6. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

thôi,em cũng đang có hiện tượng là người bên kia gọi điện đến mà k nghe thấy j nhưng lúc được lúc không,nếu nghe được thì trong quá trình thoại thì lại k sao.nhưng nếu em gọi đi thì vẫn đc chứ chỉ bị lúc gọi đến thôi.các Pro cho ý kiến để em biết đường còn đi đổi ah.mà em up rom lại r không biết bên kia có cho đổi không nhỉ??:oops::oops:

7. thuongnb

thuongnb Active Member

Bạn xem bản rom lúc đầu là bản rom nào. Stock thì quay về stock là được ý mà. Còn rom cook thì nhiều, bạn tự nhớ vậy, hihi

AnhSon.forever thích bài này.
  8. AnhSon.forever

AnhSon.forever Member

em mới chỉ up rom 1 lần thôi nhưng vì gà nên mất nửa ngày vật lộn mới xong.chỉ nhớ bản rom mà cửa hàng up cho là v20i hay sao ý ah.nghe bảo xài bản rom kia mượt và tốt pin nên cũng a dua ah.về bản cũ em e lại có lỗi.:cry: