Lên Lolipop cho g2 docomo từ 4.2

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi zerokid, 1 Tháng mười 2015.

1. zerokid

zerokid New Member

Hi mọi người, mình mới tìm hiểu các cách root máy và recovery máy nhưng còn nhiều cái chưa rõ mong mọi người giúp đỡ.
    1> Máy mình là g2 docomo, hiện đang xài rom VDT-3, android 4.2.2, và Recovery CWM gì đó. giờ mình muốn lên lolipop thì có phải flash về rom gốc không và lên lolipop như thế nào là dễ nhất?
    2> Mình đọc thấy bài này: Android Lollipop cho DOCOMO - Update 24-3-2015
    và thấy dùng Recovery TWRP để up room, vậy có thể có cách nào chuyển từ CWM sang TWRP không?
    3> Mình đọc thấy các bản Rom có thể up lên từ nền 4.2, 4.4 hoặc 5.0 vậy cho mình hỏi là khi đã up rom rồi thì bản thân nền android của máy mình vẫn là nền cũ nhưng chạy bản rom mới với android phiên mới. Hay khi đó máy mình cũng sẽ được lên nền gốc là android mới luôn. Bởi vì mình thấy một số bài up rom phải down về nền gốc rồi mới up lên bản rom mới với android phiên bản cao hơn được.

Nếu có thể thì chỉ mình chi tiết để nâng lên lolipop dễ nhất nhé.

Cảm ơn mọi người :)

2. penguinaries

penguinaries New Member

Mình cũng cùng thắc mắc như bạn @zerokid, chủ yếu đọc nhiều bài hướng dẫn rồi nhưng chưa hệ thống hết được tuần tự các bước để thực hiện.
    Trường hợp của mình hiện tại đang cài CloudyG2 2.2 (Android 4.4.2), không biết lên Lollipop thì lên trực tiếp được không hay phải cài KDZ.
    1 vấn đề nữa là giả sử backup toàn bộ phần mềm hiện có, sau khi cài 5.0.1 thì restore lại có dùng được không?

Rất mong được sự trợ giúp của mọi người.

3. leewonbin

leewonbin New Member

Nhờ mod hướng dẫn cho a e lên Lollipop từ rom gốc 4.2.2 với, và cho thêm đường link để download. Mình thấy có cái Rom Cloudy G2 3.3 hấp dẫn mà toàn đưa về Rom gốc 4.4.2 hoặc 5.0 mới úp được trong khi chỉ biết về được Rom gốc 4.2.2.

4. ryantp

ryantp Member

Mình hôm qua vừa từ lamhoang 4.2.2 lên Cloudyg2 3.2 đây.
    1. Chuẩn bị: rom yeucongnghe bản android 5.0, TWRP. (Tất cả đều trog bài rom 5.0 của yeucongnghe).
    2. Flash zip TWRP của bác yeucongnghe bằng CWM. Sau đó reboot recovery sẽ chuyển sang TWRP.
    3. Từ TWRP ta tích 4 wipe trong fần Wipe - Advance. Sau đó back ra.
    4. Sau khi wipe xog, chọn install và tìm đến rom và flash.
    5. Rom dưới dạng Aroma nên dễ thực hiện rồi.
    Done.

Ps: các bạn down thêm file fix sóng, đèn led của bác yeucongnghe để sửa lỗi nhé. Kinh nghiệm của mình (hoặc mỗi mình máy như thế) là up rom xog, chỉnh chọt, cài đặt app.. rồi mới flash file fix thì sẽ ổn hơn.
    Bạn nào muốn lên Cloudy 3.3 (mình đag 3.2 vì nghe nói bản 3.3 nóng máy) thì up sau khi up rom yeucongnghe, chứ ko đc up thẳng từ 4.2.2. Cài xog cũng chỉnh chọt, cài app.. các kiểu rồi flash file fix của ycn là xog.

leewonbin, zerokid and penguinaries like this.
  5. zerokid

zerokid New Member

cảm ơn bạn @ryantp cho mình hỏi thêm xíu là khi mình lên lolipop như vậy thì bản thân nền android gốc của mình vẫn là 4.2.2 và nó chỉ chạy rom nền android 5.0 thôi hay là tự bản thân rom gốc của máy cũng lên 5.0 luôn. Nếu ko phải thì nếu muốn rom gốc lên 5.0 luôn thì phải up lên rom stock 5.0 luôn phải không :)

6. ryantp

ryantp Member

Cái này bạn phải hỏi các cao tay hơn. Mình chỉ là ng down và up rom thôi :laugh: nhg mình nghĩ là lên 5.0 thì nền sẽ là 5.0, vì nếu nền là 4.2 thì đã ko phải flash cái downgrade 4.2 trước khi muốn từ 5.0 xuống 4.2 đc.

7. desperadovn

desperadovn Member

Mình nghỉ ROM dc mode từ 5.0 nên ROM nền là 5.0
    Nhưng để lên dc ROM 5.0 thì phải nâng cấp qua Recovery ko nâng cấp dc trực tiếp từ NSX vì nhà mạng DCM ko hỗ trợ.

Nếu máy bạn ROM gốc là 4.2.2 thì cần Root và Flash ROM 4.4.2 qua Recovery (mình làm từng bước như thế).
    Sau khi đã lên dc 4.4.2 tiếp tục cho nó lên ROM Lillipop 5.0.1 qua Recovery!
    :D

8. HNP

HNP New Member

Mình cũng đã và đang lên CloudyG2 3.3 theo cách qua trung gian rom yeucongnghe đây. Bản 3.3 đâu có nóng đâu vả lại sau vài lần up đi up lại để test thì hiện giờ chẳng cần chạy fix sóng nó cũng tự ổn định sóng luôn rồi. Giờ muốn cái chức năng sweep2sleep của rom yeucongnghe mà không được. Nếu flash file fix sóng đó thì khi mở file excel trên app Microsoft Office Mobie lập tức bị văng ra ngay.

ryantp thích bài này.