Hỏi lên VDT-20 có gì không ổn ?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi anhprochi, 24 Tháng năm 2014.

1. anhprochi

anhprochi New Member

Tình hình là mình mới từ MIUI v5 trihuan lên vdt 20 rom + patch f180l. Up xong reboot thì nó cứ báo voidcall vs com.android.phone dừng mãi. fastboot reboot lại xong thì vào room như bình thường. Mà ngạc nhiên là mình thấy thiếu quản lí tập tin thì phải (do mình cài app từ bộ nhớ mà kiếm hoài k có), tải appstorevn mà cũng ko tải được lun @@. Mấy thánh phán xem mình bị lỗi gì thế và phải sửa như thế nào ạ ? :eek::roflmao:

2. chinvabin

chinvabin Active Member

bác up lên 4.4 ntn. up gói nền hoặc gói stock dạng zip rồi up v20 + patch xong 3 wipe rồi reboot lại máy .lên 4.4 phân vùng bộ nhớ khác 4.1 đấy bác.tất cả dữ liệu cũ bác muốn lấy thì vào data/ media lấy copy vào ( 0 ) nhé là khôi phục đc dữ liệu thôi

3. anhprochi

anhprochi New Member

mình k up lên 4.4 mình từ 4.1.2 lên. Còn tất cả dữ liệu thì mình k cần mà quan trọng là mình ko tìm ra cái ứng dụng để vào bộ nhớ ( quản lí file hay tập tin hay file explorer gì ấy @@) để cài apps apk game này nọ từ bộ nhớ ấy

4. chinvabin

chinvabin Active Member

à.có đấy.bác vào root explore mặc định khi up lên 4.4 ấy.vào data / media .copy ứng dụng vào ( 0 ) thì cài dc.trc mình up lên 4.4 mò mãi mới ra.phải copy vào ( 0 ) mới cài dc nhé

anhprochi thích bài này.