Lần đầu tiên mua

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Nguyễn Hoàng Vỹ, 5 Tháng hai 2014.

1. Nguyễn Hoàng Vỹ

Nguyễn Hoàng Vỹ New Member

EM ở Quy Nhơn, định sau tết mua LG optimus G xài, tham khảo trên mạng thì cũng biết sơ sơ về mấy cái hàng nhái (VD: vỏ hộp ko chắc chắn, ko có tem sau máy,...), em không biết là mấy cái đó đúng ko nữa sợ hàng nhái bây zờ nó tinh vi hơn thì chết. Ở em bảo hành 6 tháng 5tr9 brandnew như vậy có quá đắt, ak` cho em hỏi có ai ở Quy Nhơn mà xài còn này rồi ko và cho em biết cửa hàng nào ở Quy Nhơn uy tín nhất ạ. Tks mn

2. kyshaira

kyshaira Active Member

Ban có thể ship hàng ngoài bắc ( có thể chọn Didongmango, MS mobile, Didongthongminh...)
    Những cửa hàng trên đều bao test dùm bạn và rất có uy tín.(bảo hành 12 tháng hợp lý hơn, thêm vào đó giá của G-F180 giá khoảng 5.6-.5.7 hợp lý đó bạn.)

P/S Hồi trước mình ở Hoàng Yến 2 gần phan chu trinh ( Cảng Quy Nhơn )

3. Nguyễn Hoàng Vỹ

Nhà em thì ko cho mua hàng dạng kiểu ship đâu :v em thì cũng ko biết dịch vụ này ntn nhưng tại ba mẹ nói là kiểu này ko an toàn, anh có biết những tiệm nào uy tín ở Quy Nhơn mình ko cho em xin vài địa chỉ @kyshaira tks anh

4. kyshaira

kyshaira Active Member

Bạn không cần quá lo lắng, những cửa hàng mình có nói ở trên đều rất uy tín và đã kinh doanh từ lâu.
    Cá nhân mình cũng chủ yếu mua hàng qua mạng thôi, ít có điều kiện đi lại.
    Bạn gọi qua Mango nhé, mình thường mua hàng bên đó.
    Mình sống bên Phan Chu Trinh 3 tháng thôi, giờ về lại Bắc rồi.^^

5. Nguyễn Hoàng Vỹ

Em thì chấp nhận còn ba mẹ em thì không cho đâu @@

6. ancola66

ancola66 Active Member

Theo quan điểm của mình thì mua hàng ship ở các thương gia uy tín là hoàn toàn an toàn nhưng vấn đề mua Brand new thì không sao, còn mua hàng use thì để vừa ý cứ phải cầm tận tay vì một điều rất đơn giản là cửa hàng nào cũng nói 98, 99% nhưng nhiều khi thực chất chỉ là 95, 96 % hoặc do không trực tiếp test kỹ được nên khi phát sinh lỗi này lỗi nọ ship đi ship lại rất mất công và nhiều khi còn gây ra hiểu lầm, căng thẳng đôi bên (Đã rất nhiều trường hợp kiện cáo như vậy trên các diễn đàn mua bán)

7. thanhtungqng

thanhtungqng Active Member

Qui nhơn có thằng e bán máy đt đó, nếu cần xem thì mình cho đc ở TP nhé, nó mới về hàng sau tết đó

8. Nguyễn Hoàng Vỹ

Anh cho em xin địa chỉ nha, tks anh

9. mmttrung1

mmttrung1 New Member

mình ở tận An Giang mà còn dám ship từ Hà Nội (mình mua ở ms mobile :D). Tiền vận chuyển free bên viettel nên bạn yên tâm. Bên ms mình mua bảo hành 12 tháng cả nguồn và màn. Khuyên ba mẹ đi bạn

10. Nguyễn Hoàng Vỹ

Em thì cũng ko có thẻ ngân hàng, và cũng chưa biết làm cái này bao zờ cả :v

11. vananuan

vananuan Well-Known Member

Mua online khongo cần thẻ Ngân Hàng nha Bạn .
    Cầm tiền > vào Ngân Hàng > Cung cấp thông tin tài khoản đến nơi cần gửi
    > Xác nhận > đóng tiền > Nhận Hóa Đơn
    > nhắn tin cho bên cửa hàng thông tin của bạn và nói bạn mới chuyển > cửa hàng xác nhận và sẽ thu xếp chuyển hàng cho bạn .
    > Ngồi nhà đợi người tới gõ cửa và xem xét nhận hàng .

12. meo_mup

meo_mup Đột tử

Nó có cái dịch vụ giao hàng tận nơi - giao hàng mà. Cần thẻ ngân hàng làm quái gì, ra ngân hàng nộp tiền vào tk, ghi rõ thông tin.

Ba má sợ bị lừa đảo trên mạng cũng đúng, nhưng với những nơi ghi rõ thông tin mà cũng sợ thì tốt nhất không nên mua gì. Coi chừng kiếm chỗ mua đc rồi, coi tận nơi mà bị lừa mới hài.

13. Killer_Bean

Killer_Bean Active Member

Quy nhơn thì mua của thiện trần mobile chỗ 147 nguyễn thái học hay sao ấy. Cha này bán hàng cũng ổn nhưng giá hơi chát so vs cửa hàng trong nam ngoài bắc. Đc cái nhiệt tình.
    Ko nên mua ở chỗ qvtc 65 ngô mây quảng cáo
    thì hoành tráng nhưng máy nát, dễ hư, bị 1
    con htc dhd ở đây rồi, phụ kiện cực lởm.
    Còn bạn duy j đó nữa cũng bán đủ các loại ,
    giá đẹp nhưng chưa mua bao h nên ko biết ra
    sao.
    Bạn có thể lên trang raovatquynhon.com để tham khảo. Nếu ko ưng ý thì mua của mấy ch uy tín trên lgviet cũng tốt chán.

14. v.m.quang

v.m.quang Active Member

Quan trọng là cái uy tính của cửa hàng bạn à. Mua hàng 95% ở cửa hàng uy tính còn hơn là hàng 100% ở 1 cửa hàng ko ra gì vd như thằg TGDD. Bạn thử nghĩ cứ cho là bạn mua dc 1 con máy ngon đi, mà đến lúc nó có lỗi nơi bán ko chịu BH bạn sẽ nghĩ sao? vì sao nhữg cửa hàng như ms, didogthog minh lai dc nhìu ng bit đến?? ko fải chỉ vì hàng ngon mà là chế độ sau bán hàng. thứ 2 là vơi một người từng sd đt nhiều năm đôi khi cầm tận tay còn chưa phân biệt dc thật giả nữa bạn ak.

15. Nguyễn Hoàng Vỹ

Hàng chỗ đó dỏm lắm hả anh, em định mua chỗ đó mà nghe anh nói thế thì khỏi mua, còn chỗ ThienTranMobile thì ko biết lỡ máy sau đợt test rồi nó trục trặc j thì ko biết chế độ bảo hành ra sao nữa

16. Killer_Bean

Killer_Bean Active Member

Quote="Nguyễn Hoàng Vỹ, post: 320379, member: 18091"]Hàng chỗ đó dỏm lắm hả anh, em định mua chỗ đó mà nghe anh nói thế thì khỏi mua, còn chỗ ThienTranMobile thì ko biết lỡ máy sau đợt test rồi nó trục trặc j thì ko biết chế độ bảo hành ra sao nữa[/quote]
    Cứ ra hàng mà check máy rồi hỏi bảo hành thôi. Thằng thiện trần bán máy lâu năm từ hồi blackberry cũng chưa có tai tiếng gì. Mình cũng có qua xem máy hộ bạn vài lần đều xài ok. Còn qvtc thì khỏi bàn đi, kỹ thuật thì gà, cái rom nào ngon cho lu6200 còn ko biết,chắc chẳng lên tinhte hay lgviet bao giờ, máy móc cực hên xui, con htc nhìn mới mà về 3 bữa vỏ trầy vi tróc vảy tùm lum, cục sạc ko biết nc nào sx, nhẹ hều, tai nghe super khựa. Càng nghĩ càng ức chế.

17. Nguyễn Hoàng Vỹ

Tks anh vì những thông tin trên, chắc theo mọi người thì THienTranMobile thẳng tiến luôn :D Mà không biết khi nào cửa hàng mở cửa nữa nghỉ tết gì mà lâu quá :D Háo hức quá hôhoo

18. thanhtungqng

thanhtungqng Active Member

Thì mình cũng định chỉ chỗ Thiện đó, mình biết chú e này bán hàng ok lắm. Chơi từ hồi BB cơ, giá cả thì chịu khó thương lượng chút, máy BR thì hoàn toàn yên tâm

19. zapme

zapme Active Member

Mua qua mạng cũng ghê lắm, nhất là đồ điện tử chả bao giờ mình mua, nhiều khi có sự cố do thằng chuyển phát chứ k phải do cửa hàng cũng k biết đc, gặp chổ uy tín còn đỡ làm ăn vớ vẩn là tiền mất tật mang thêm pha ức chế nữa =.='