Lỗi do máy hay do người dùng.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi Hồng Nhân, 10 Tháng tư 2015.

1. Hồng Nhân

Hồng Nhân New Member

Em có con LG G3 isai do bạn em xách tay bên nhật về. Nó chia lại. Up rom việt xong, mua key unclock xong. sạc lần đầu lâu khoản 7h30 phút mới đầy . Tưởng do sạc nên nó kêu đi đổi lại các khác . Ông chủ của nó giới thiệu là cục sạc zin. 12h đêm em đem sạc tới 5h 30 sáng thì đèn sạc vẫn sáng ma không vao pin. em tăc nguồn tính sạc như thường lệ nhưng nó chỉ báo sạc đôi khi nhấp nháy đèn mà không lên. em đem máy cho nó coi thì nó bảo do em sạc không đúng cách làm hư main hay ic nguồn. Kêu em đưa nó đi kiểm tra . Coi bị gì mà mấy ngày rồi chưa có tin tức gì cả . các bác thấy hiện tượng này do lổi của máy hay của em !

2. 3t store

3t store Active Member

bạn nên hỏi rõ bạn của bạn xem sạc như thế nào là "đúng cách", và tiêu chuẩn "đúng cách" ấy có phải do nhà sản xuất qui định hay không? Trước giờ mình chỉ nghe đến apple khuyến cáo người dùng sử dụng sạc đúng tiêu chuẩn (sau vụ một người ở Trung Quốc bị điện giật chết hay các trường hợp máy iphone bị cháy nổ) chứ chưa nghe đến khái niệm thế nào là sạc đúng cách cả