Lỗi Kết nối Wifi -LG G2 DCM

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi ToNyNguyen012, 14 Tháng mười 2014.

1. ToNyNguyen012

ToNyNguyen012 New Member

Mình mới tậu 1 em G2 DCM, ban đầu sử dụng Wifi rất tốt. Tuy nhiên sau khi cài Clear Master vào để dọn dẹp tăng tốc cho máy thì xảy ra hiện tượng lỗi kết nối - Đang sửa dụng, nếu ngưng chừng vài phút là gặp lỗi này. Set máy lại thì Ok. Xuống BH kỹ thuật nói do Clear Master can thiệp vào hệ thống máy nên sinh ra lỗi và khuyên không nên sử dụng ứng dụng này. Theo các bác cái này có đúng không ah? Bác nào có phần mềm dọn dẹp tốt như Clear Master cho máy đã Root cho em xin. Em xin củm ơn.
    P/s: em hỏi cái này xíu, khi khóa máy - màn hình màu đen. Đem ra ánh sáng mặt trời thì nhìn màn hình có hình lưới tọa độ giống như khi mình test máy. cái này có vấn đề gì không các bác.

2. luxubury194

luxubury194 Active Member

Về màn hình thì không có vấn đề gì đâu bạn, G2 decomo nao màn hình cũng zậy. con phần lỗi wifi gì đó thì bạn nên up lại Rom xem ổn không, mọi chi tiết về up rom trang lgviet này có đầy đủ bạn tự nghiên cưu mà up

3. lovehuong2

lovehuong2 Active Member

Em cũng khuyên bác ko nên dùng clear master, trước em cũng dùng và nó đã ăn hết gần 10gb mp4 tài sản em để dành :D

4. ToNyNguyen012

ToNyNguyen012 New Member

Thanks pac luxubury & lovehuong2 nhiều. Còn vấn đề nữa em muốn hỏi là: Cảm ứng bình thường, nhưng ban đầu khi vào một số ứng dụng đọc báo như Zing, hay Chrome thì khoảng 5-10s không tiếp tục thực hiện được các thao tác. Phím back, home, menu vẫn tốt. Bộ nhớ 32Gb mà sau khi Root máy còn có 20Gb sửa dụng. Cảm ơn các bác trước, mong các bác cho em chút ý kiến.

5. luxubury194

luxubury194 Active Member

Về bộ nhớ thì bình thường bạn.tuy g2 docomo 32gb nhưng chỉ có 20gb sử dụng đc thôi. Còn phần cảm ứng baạn nói rõ lại để mình hiểu mình giải thích cho

Gửi từ LG-L01F của tôi