Lỗi Khi root LTE 2?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi onthanmc, 10 Tháng sáu 2014.

1. hieutruong

hieutruong Active Member

Cái ông caophilam ngu mà tỏ ra nguy hiểm.chủ thớt nói root ko dc bị lỗi.nên tôi muốn lấy file recover.rar.để format làm sạch máy.(sạch rác) trong máy khi kdz về stock.vì khi kdz sẽ ko có recovery để 3 wipe.và 4 format.nền dùng file recover.rar này làm sạch máy(trường hợp của thớt là lổi không root dc)nên mình khuyên thớt thử cách này của mình.mình chưa bao giờ bị trương hợp như thớt.trước kia mình dùng cách này khi minh kdz từ 4.0 lên 4.1 bị treo logo.và máy bạn mình bản lv.bị lỗi khi đang nghe điện thoại tự nhiên không nghe thấy gì.mình cũng kdz về stock và làm bằng cách này roi mình root cài rôm bất kỳ là hết lỗi này
    Còn trường hợp của thớt mình nghỉ do kdz về stock chắc còn file root nào đó chưa dc format sạch nên khi thớt root sẽ bị lỗi.mình mới chia sẽ đễ làm thử hết ko.chứ làm gì mà bạn cắn mình từ hồi chiều đến giờ ko tha

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

2. hieutruong

hieutruong Active Member

Còn bạn muốn mình chứng minh treo logo làm bằng cách này sẽ hết bạn mang may qua bình dương minh làm cho bạn xem nêu ko hết treo logo mình tặng bạn thêm cái máy mình đang sài này

3. hieutruong

hieutruong Active Member

Cái này càng ngu nữa nè mình ko nói bạn vào chế độ recovery để 3wipe 4 format(tất nhiên vì lúc này máy chưa root và cài recovery nên vào phím cứng bằng niềm tin ah) mà mình kêu bạn kết nối đt với pc rồi nhấn đúp chuột lên sẽ thấy file recovery.chạy file đó máy sẽ tự động format rồi khởi động lên lại(lúc này vẩn chưa có root)

4. hieutruong

hieutruong Active Member

Caophilam bạn là thành viên well unknown member mà có những lời lẽ rất khó lọt lỗ tai

5. caophilam

caophilam Well-Known Member

Đầu tiên bạn bớt sủa con chó nào cắn thì coi lại đi . mình ko nói dùng cách này ko đc . cậu nói dùng file này để format system , mình chỉ thắc mắc format system mà vẫn lên đc thấy lạ nên mới nói . mình nói lời nào mà kêu khó lọt tai . coi lại cậu nc nhé . treo logo với mình thì 3s ko cần đến tài năng bẩm sinh như cậu đâu . mình ngu hay cậu ngu nhìn lại xem . nói về android mình ko cần cậu giúp đâu . kết thúc ở đây nhé đừng trả lời lại .

Last edited: 11 Tháng sáu 2014
  6. alexmon

alexmon Đột tử

các thím này mệc quá . cắm cáp máy tính adb reboot recovery ( hard reset là hết treo logo ) còn việc bạn này nói là root k dc thì mình xin nói là lỗi này mình bị rồi . k có khắc phục được vì nó vào tận system trong của máy r . bạn bắt buộc phãi kdz về stock lại từ đầu r dùng farama root mìh có đưa link mà root . đừng bao h root trên máy tính nó lỗi nhiều lắm . close topic đi mệt quá . toàn gà mờ chỉ ng ta k chỉ vào cãi nhau .

hieutruong thích bài này.
  7. hieutruong

hieutruong Active Member

Lạy hồn cho con 2 chử bình yên.đi tiêm phòng dại đi cắn lung tung quá mệt mỏi

8. alexmon

alexmon Đột tử

câm mẹ cái mồm tụi mày đi . ng ta có lỗi tụi mày k giúp chữi nhau cc àz . déo mẹ toàn mấy con nguu

9. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Máy bạn bị treo logo khi up về stock = file Zip. Bạn vào chế độ tiếng Hàn bằng cách giữ volume + và home. Sau đó nhấn nguồn. Đợi logo LG nháy 2 lần thì thả ra. Nó sẽ vào cái hình có tiếng Hàn ( vậy nên nó mới gọi là chế độ tiếng Hàn ^_^ ). Sau đó bạn cắm vào máy tính dùng lệnh adb reboot recovery để hard reset. Nếu reset xong máy vẫn treo thì khả năng là file rom của bạn lỗi hoặc bạn thao tác sai bước nào đó. Giờ thì chỉ có thể kdz lại thôi.
    Mình thì trước đến giờ dùng LG ROOT PACK để root. Cắm vào máy tính bật Usb debugging + Unknown Source và root. Root xong sẽ tự động vào rec luôn ( có nghĩa là chạy xong máy sẽ được root và rec luôn ). Nhớ copy rom vào trong máy hoặ lắp thẻ nhớ có rom trước khi root nhé.
    Khi đã rec xong rồi là máy đã có rec. Thì Lte2 vào rec bằng phím cứng bằng cách khởi động rồi nháy volume - khi nào thấy 3 phím cảm ứng sáng thì bỏ. Máy sẽ vào rec mềm ( là nhấn phím cứng nhưng noa ko phải rec vĩnh viễn nên vẫn gọi là mềm ^_^ ).
    Đứng dại mà root 2 lần bằng LG ROOT PACK mà bay imeil nhé.
    Chúc bạn thành công !

Gửi từ LG-F200K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Mình đọc thấy cách của bạn khá hay. Có thể làm từng bước kèm ảnh inbox chỉ giáo cho mình được ko. Vì mình cũng nghe giang hồ đồn thổi nhiều. Nhưng mình chưa làm được bao giờ cả.

Gửi từ LG-F200K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk