Lỗi loạn cảm ứng và thời gian bảo hành.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi vinhmailinh, 11 Tháng năm 2014.

1. vinhmailinh

vinhmailinh New Member

Mình đang có dự định mua con GK, tham khảo trên diễn đàn thấy em này bị loạn cảm ứng khá nhiều, Máy có logo , không có logo, brandnew, like new, sạc lô , sạc zin... cũng bị. Không biết cái lỗi này là do người dùng hay do phần cứng máy không chuẩn nữa.
    Vấn đề nữa là rất nhiều cửa hàng bán máy brand new mà chỉ bảo hành 3~6 tháng. Theo mình biết thì brandnew có nghĩa là hàng mới tinh , giả sử thương gia nhập máy bên Hàn thì nó cũng được bảo hành 12 tháng chính hãng, trong 12 tháng có vấn đề gì thương gia có thể gửi qua đó bảo hành chứ.
    Không biết có đúng hay không, có bác thương gia nào trả lời dùm em 2 câu đó với. Xin cảm ơn .

2. illuminatorx

illuminatorx Member

:]] tớ đang sống chung với lũ đây dự tính đổi cảm ứng đây này !! mới mua 1-2 tuần nó ko loạn đâu !! khoản 1 tháng gặp con bệnh thì thấy nóng nóng bên túi mở màn lên thì thôi rồi ...... nhảy như nhảy dây .......

3. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

chẳng ai bảo hành cảm ứng cho bác đâu. ng ta nói là lõi do nhà sản xuất nhg cảm ứng là do ng sử dụng rồi ạ

4. rainbow_tkqn

rainbow_tkqn Active Member

lỗi do người sử dụng? bác qua bên sonyviet hay mấy topic của samsung, htc thấy có đc mấy con bị cảm ứng? sony trừ con z ra mình chưa thấy ai than bị lỗi cảm ứng cả, con bên topic e970 của lgviet lân tinhte nếu máy chuẩn cũng chưa 1 ai bị cảm ứng cả!

5. thean.k55

thean.k55 Member

lỗi này do sử dụng lâu ngày mà ra (vừa sạc vừa dùng, sạc lô,...), thương gia nào dám bảo hành, đến những cái bình thường nhất tưởng sẽ đc BH nhưng đến sẽ bị từ chối vs nhiều lí do,.. đại khái mình chưa bao h tin vào BH của cửa hàng VN

6. rainbow_tkqn

rainbow_tkqn Active Member

1 phần do phần cứng nữa bạn, sony mình vừa sạc vừa dùng, sạc lô ,chơi game nóng hơn 44 độ mà chả sao cả còn mấy ông lg tầm 40 độ là kêu nóng sợ cao nữa là die cảm ứng @@

thean.k55 thích bài này.