Lỗi màn hình cảm ứng LG G (f180)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi Phuyenptit, 6 Tháng sáu 2014.

1. Phuyenptit

Phuyenptit New Member

Điện thoại mình giá hiện giờ like new cũng chỉ 4tr , trong khi đó thay màn hình ~2tr rồi . Chẳng lẽ giờ lại thay lần 2. Lần đầu mình làm rơi, trước đó cũng liệt cảm ứng 1 hàng ngang rồi. Nghe nói MS Mobile uy tín mình mang ra thay , giá là 1tr8. Ngay hôm sau màn hình bị lỗi liệt 1 hàng dọc, do BH 1 tháng nên 2 hôm sau mang ra mình được thay lại màn hình khác, nc là ngon mỗi tội ố vàng vài chỗ. Đến giờ được khoảng 3 tháng và em nó chính thức ra đi lần nữa, cảng ứng liệt 40% kèm theo loạn lung tung cảm ứng. .Phải nói là MS Moble làm mình quá thất vọng.
    Liệu có sửa được không hay lại phải thay mới các bạn nhỉ. Đang tính bán em nó được bn thì được . :( . dùng đen trắng cho lành. :roflmao::(:mad:
    Có ai cũng như mình không!

2. nguyen thái báu

nguyen thái báu New Member

có giải pháp k cần thay màn hình mà đi ép lại kính là hết bệnh chung của Lg bạn ak

Phuyenptit thích bài này.
  3. hoangviet283

hoangviet283 Member

#msmobile vào nè

Phuyenptit thích bài này.
  4. Phuyenptit

Phuyenptit New Member

Nếu được như vậy thì tốt quá! . Mình sẽ hỏi xem được không .Cảm ơn bạn nhé! :):cry:

5. Phuyenptit

Phuyenptit New Member

:rolleyes: MS Mobile nên bảo hành 6 th hoặc hơn cho khách yên tâm chứ 1 tháng thì quá ít.

6. Raziel

Raziel Active Member

Với cách sử dụng vô tội vạ của nhiều anh em thì chắc chả ai dám bảo hành thay màn 6 tháng, thay xong khách về tương cho con sạc lô 2A vào thì quá tội.

7. thang_langbam

thang_langbam Member

chia buồn với thớt. đừng trách cửa hàng nha bạn, cũng tại thị trường lũng loạn giá nên không có thương gia nào nhập màn hình zin về thay đâu, giá nó gần gấp đôi màn hình lô mà bạn. nếu ban thay màn hình xin f180 thì gửi sang Hàn mới có, nhưng mất time lâu và giá đắt, bạn có giám gửi không? còn màn lô thì giá thấp nhưng tuổi thọ kém nên người ta bảo hành ít. nếu mình mua hàng cty mới 100% thì cũng ko đc Bh màn hình nữa là.

8. Phuyenptit

Phuyenptit New Member

Có ai muốn máy hỏng đâu bác . Nhất là smart phone thì ai cũng sẽ giữ gìn thôi.

9. hung9x95

hung9x95 Member

Mình nghĩ nó toàn thay cảm ứng lô cho bạn thôi. Mình mua được 1 con cũng mới hết mở ra thì thay cảm ứng rồi. Cảm ứng lô cảm giác không nhạy lắm. Cảm ứng lô chả hiểu bao giờ thì hỏng. Chip có chân chữ synapdcs

10. caubebanhmy

caubebanhmy New Member

Mình muốn hỏi máy mình bị loạn cảm ứng , máy k có điểm chết hay bất cứ t.n mà chỉ bị loạn phím home ở giữa ! Bác nào cho bis bệnh con máy của e với ! Có sửa được không ak ? Em xin cảm ơn !! Mà quên máy mk ms thay cảm ứng và lên 4.4.2 nữa chứ !!

11. koylazy8x

koylazy8x Active Member

Mình bị liệt 1 hàng ở gần cuối màn hình giờ thay mất tầm bao nhiêu nhỉ ?

12. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Bên mình thay là 600k nha bạn :)