Hỏi Lỗi muốn đập máy .. mong các AE trên LGVIET vào giúp đỡ mình CÁM ƠN NHIỀU Ạ :(

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Hồ Minh Hiếu, 30 Tháng tư 2014.

1. Hồ Minh Hiếu

Hồ Minh Hiếu Active Member

Giúp với mọi người,gắp ạ chuyện là vậy nè:
    ..
    mình,đang dùng rom VDT 11lite thấy rom sling 1.2 ngon nên úp.. úp thành công nhưng ko có sóng.. cái mình,về,recovery lại nhưng bị lổi [quote=" ecure booting error !
    caause : boot certification verify [/quote]
    Cái mình xoắn nhấn nút nguồn ròi vào lại nó cũng hiện z ròi hard reset cái mình uki xong mất hết dữ liệu :( cái tìm đc cách kdz của bác @MaiHoang mà lúc chổ chọn DIAG với EMERGENCY... gì đó đáng lẻ chọn EMERGENCY mà. Mình chọn DIAG vẫn lên đc mừng gúm.. xong nhưng ko có sóng.. cái mình root xong ròi cài recovery và UL xong cái mình vui dỡ lắm. Ròi khỡi động vào recovery nhưng vẫn bị [quote=" ecure booting error !
    caause : boot certification verify [/quote] hài.z mình khỡi động ròi vào rec cũng z
    . Cuối,cùng mình KDZ lần nửa lần này mình chọn đúng cái EMERGENCY như hướng dẩn.. nhưng khi vào thì mất root nhưng các app mình cài nó,vẩn còn như là ko có kdz z đó mình kdz bản 180v20B (máy mình 180k)
    TÓM LẠI GIỜ MÌNH PHẢI LÀM GÌ VÀ LÀM NHỮNG GÌ TỪ ĐÂU CÁC BẠN GIU1 MÌNH VỚI :( CÁM ƠN NHÌU Ạ

2. ph4m4nhtu

ph4m4nhtu Member

mỗi lần kdz bác hardreset đi xem thế nào

3. vananuan

vananuan Well-Known Member

Túm lại là giờ máy bác thế nào ?
    Kdz không mất dữ liệu đâu bác .

4. buitung1512

buitung1512 Active Member

cái quan trọng là bạn muốn có sóng chứ gì. không hiểu bạn muốn cái gì. flash bsb bản L vào là

Last edited: 30 Tháng tư 2014
  5. vu hiep

vu hiep New Member

ah bạn bittung tiện đây cho mình hỏi luôn,hôm trc mình có up bản v10e955 cho f180L giơ k có sóng , mình up thử bsb của 180L r vẫn k có sóng.Hay là mình phải bsb của ban E975 nhỉ,với lại mình 180L up bsb của K , S có sao k nhỉ

6. buitung1512

không flash bsb bản L vào là có sóng mà. bạn kiểm tra nó nhận sim nhưng không có sóng không. nếu có thì flash lại lần nữa xem hoặc tải flash bsb L file zip của VDT flash thử xem. máy mình bản K flash trên laptop không được. dùng bsb L file zip của VTD thì có sóng luôn

7. vu hiep

vu hiep New Member

lúc tắt máy đi khởi động lại nó ghi là thẻ sim k hợp lệ.Thế hóa ra của các bác là có nhận sim nhưng k có sóng ah.của e thì hình như no còn k nhận sim ấy.no ghi "thẻ sim k hợp lệ" k biết là như nào nữa

8. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

Thay sim xem bac kha nag sim hu rui

9. buitung1512

đấy bạn flash lại bsb dạng zip của VDT thử xem mình làm rồi có sóng

10. datluu89

datluu89 Active Member

Up ko có sóng thì up cái BB vào xem sao?

11. punch07

punch07 Active Member

Tóm lại như sau:
    Bạn thử KDZ về bản mới nhất xem có sóng không, không có thì flash BB vào BB bản K không được thì bản L. Nếu như chẳng được. Thì Bạn lại KDZ máy về bản 4.0 xem có sóng không nhé.
    Còn lúc flash bạn chọn CS_EMERGENCY nhé. KDZ 4rum có hướng dẫn cách fix rồi đó.

12. punch07

punch07 Active Member

kdz sao lại không mất dữ liệu bạn? Mất chứ, flash KDZ xóa sạch mà

13. caophilam

caophilam Well-Known Member

Cái mình xoắn nhấn nút nguồn ròi vào lại nó cũng hiện z ròi hard reset cái mình uki xong mất hết dữ liệu :( cái tìm đc cách kdz của bác @MaiHoang mà lúc chổ chọn DIAG với EMERGENCY... gì đó đáng lẻ chọn EMERGENCY mà. Mình chọn DIAG vẫn lên đc mừng gúm.. xong nhưng ko có sóng.. cái mình root xong ròi cài recovery và UL xong cái mình vui dỡ lắm. Ròi khỡi động vào recovery nhưng vẫn bị [quote=" ecure booting error !
    caause : boot certification verify [/quote] hài.z mình khỡi động ròi vào rec cũng z
    . Cuối,cùng mình KDZ lần nửa lần này mình chọn đúng cái EMERGENCY như hướng dẩn.. nhưng khi vào thì mất root nhưng các app mình cài nó,vẩn còn như là ko có kdz z đó mình kdz bản 180v20B (máy mình 180k)
    TÓM LẠI GIỜ MÌNH PHẢI LÀM GÌ VÀ LÀM NHỮNG GÌ TỪ ĐÂU CÁC BẠN GIU1 MÌNH VỚI :( CÁM ƠN NHÌU Ạ[/quote]
    Có gì đâu để ý đang ở phiên bản gì . kdz bản khác rồi vào xem lại có thay đổi ko nếu thay đổi là ok rồi . đôi khi kdz vẫn ko bị mất dữ liệu . nếu bạn muốn sạch sẽ hard reset phát cho đẹp

14. tamcuong

tamcuong Member

Bạn cứ bình tĩnh, kdz về rồi factory reset.
    Máy bạn bị mất sóng vì up rom vdt rất hay bỏ baseband bản L vào ( mình bị 1 lần rồi và không bao giờ sài rom vdt nữa)
    Có 2 cách khắc phục:
    1. là flash baseband bản L ( sống chung với lũ sau này muốn up rom nào cũng phải flash baseband bản L mới có sóng)
    2. Nếu bạn có backup ime thì về đúng rom bạn backup và restore ime lại. Nếu bạn không backup thì lên mạng kiếm cái backup ime bản k và cũng về đúng rom đã backup để restore ( cái này thì số ime của bạn bị đổi)

15. vu hiep

vu hiep New Member

ok r bác ơi sóng sánh giờ căng đét r , tks bác phát nhé :D mà cũng lạ nhỉ cài qua zip ngon lành còn cài kiểu file img lại k đc

16. Hồ Minh Hiếu

mình muốn cài REC nhưng cài ko đc nè :( cả dùng app lẩn PC

17. Hồ Minh Hiếu

mình muốn cài REC cho máy nhưng dùng app với REC VV vẫn ko đc

18. buitung1512

Bạn nói rõ hơn được không. Mình chưa hiểu lắm

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

19. Hồ Minh Hiếu