Hỏi Lỗi này lỗi gì mong các Pro giúp

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi trinh khoi, 17 Tháng bảy 2015.

1. trinh khoi

trinh khoi New Member

Máy mình 240K trước thỉnh thoảng bị lỗi đơ cảm ứng khi dùng rom cook nhưng up rom KDZ thì ít khi bị nhưng do bụi vào nên mình đi thay cảm ứng luôn ( không hiểu sao cửa hàng nó thay luôn cả cảm ứng lẫn kính nhưng ko tính thêm tiền mình bỏ qua) giờ cảm ứng dùng ngon hơn dù rom cook cũng ko bị đơ nữa.nhưng từ hôm thay về được khoảng 1 tuần thì có hiện tượng khi gọi hoặc nghe cuộc gọi thì màn hình tự nhiên tối thui mà không thể làm sao để kết thúc cuộc gọi được dù đã dùng kết thúc bằng nút nguồn, chỉ đến khi cuộc gọi phía bên kia kết thúc nghe hoạc gọi thì màn hình mới sáng lên đc.
    có ai biết nguyên nhân giúp mình với thoạt đầu tưởng do rom nhưng mình đã cài đủ các loại rom mà vẫn bị như vậy
    Hay do mình dùng qick cover?

Last edited: 17 Tháng bảy 2015
  2. trinh khoi

trinh khoi New Member

mình dùng mã 3845#*240# để kiểm tra thì thấy cảm biến tiệm cận báo chữ NEAR

Last edited: 17 Tháng bảy 2015
  3. duyantn

duyantn New Member

mình cũng có 1 e F240l .. từ khi up lên bản rom goc 5.0.1 bị vậy luôn y như bạn . mà giờ cung ko về rom góc củ 4.4.2 được luôn .. dùng phím nguồn để kết thúc cuộc gọi cũng ko được .. bay giờ bó tay để chơi hayday luôn

4. trinh khoi

trinh khoi New Member

Của mình lỗi đã đc xác nhận do khi thay màn hình bị keo dán dính vào sau khi đua họ vệ sinh lại đã hết, nếu của bạn có chữ NEAR thì đa số cứu đc