Hỏi Lỗi sụt nguồn của F240K

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi hatuyen94, 18 Tháng mười 2015.

1. hatuyen94

hatuyen94 New Member

Tình hình là e LG F240K của mình dùng được 2 năm rồi không thấy lỗi lầm gì, cũng cài qua nhiều bản Rom rồi cũng không thấy lỗi. Gần đây mình up các rom của Sprinx hay Henry Phạm thì mình up quá rec của TEAM WIN nên chả về stock nữa, cứ thế full wipe rồi cài đặt rom vào, dùng được một thời gian mình để ý là hễ để điện thoại túi quần đi lại là sụt nguồn luôn, phải tháo pin ra rồi lặp lại ấn phím nguồn mới khởi động được. Nhưng, khi mình để trên mặt bàn, hay dùng trên tay thì để bao lâu thì bao nhưng vẫn không sụt nguồn, cứ cho vào túi quần đi lại mới bị. Mình không biết lỗi này do phần cứng hay phần mềm, và bị ở bộ phận nào, pin mình dùng cũng được 2 năm chưa thay, mình nhìn bên ngoài cảm thấy chưa bị phồng lên. MOng các bạn trên diễn đàn ai đã gặp hoặc đã fix lỗi này được thì chia sẻ ý kiến cho minh. mình xin cảm ơn

2. hatuyen94

hatuyen94 New Member

Mình chèn rồi vẫn bị mà. Chả hiểu. Dùng cả tiếng chả sao. Chỉ để trong túi quần 5p là ngỏm

3. hatuyen94

hatuyen94 New Member

Căng thẳng rồi bạn ạ. mình nghĩ bị hỏng Pin rồi. bh bệnh nặng hơn là, pin dù sạc đầy 100% nhưng khi rút sạc ra là máy chỉ khởi động đến hết màn LG là ngỏm, nhưng cắm sạc vào lại bật lên ngon lành. Không biết mình nghĩ là do pin có đúng không nữa.

4. lite

lite Moderator Staff Member

KDZ xem sao

5. laanhoang

laanhoang Active Member

Ở Đà Nẵng kô qua a cho mượn pin test này... đang dư 2 cục vứt đó kô biết làm gì (máy nứt & ngủm cảm ứng chưa thay đc :D )

6. hatuyen94

hatuyen94 New Member

e thay pin rôi, ngon lành cành đào luôn