Hỏi Lỗi Security error và không vào được download mode

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi Quách Tiến, 16 Tháng tư 2016.

1. Quách Tiến

Quách Tiến New Member

Mình mới lấy 1 chiếc vu2 đc mấy ngày định root ra ngịch sau đó dùng phần mềm titanium backup để xóa 1 số app đi sau đó khởi động là thì bị lỗi security error.
    Sau đó mình lên Google để tìm cách giải quyết thì thấy bảo rằng đưa vào download mode bằng cách nhấn tổ hợp phím: volume up , home, nguồn.
    hoặc nhấn tổ hợp phím: volume down, home, nguồn.
    hoặc: volume up, volume down, home, nguồn
    hoặc: tắt hẳn máy sau đó ấn giữ 2 phim volume up và down sau đó cắm cab USB vào máy tính
    nhưng tất cả đều không vào được download mode (thử ấn lung tung rất nhiều)
    Mình có ấn tổ hợp phím volume up, home, nguồn thì vào đc cái logo chữ hàn ( LG service...)
    nhưng cắm cab usb vào máy thì máy không nhận thấy thiết bị (máy tính mình chạy win 7)
    lúc mình bật máy bình thường thì lúc hiện logo LG thì máy tính báo "USB device not Recognized" và sau đó khoảng mấy giây thì mất báo lỗi và trên màn hình đt hiện chữ Security error và sau vài giây tiếp thì đt tắt đi và bật lại
    mình đã thử dùng cách reset bằng tay và đt có reset nhưng khi khởi động lại thì vẫn báo security error
    bác nào giúp em với ạ. mầy mò suốt mấy hôm, seach hết trang nọ trang kia rồi mà chưa làm đc, bực quá :((
    em cũng đã thử theo cách của bác này rồi cũng ko đc :((

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Vào download mode là giữ đồng thời 2 phím volume đồng thời kết nối với máy tính. Nếu không vào được download mode là lỗi boot nặng, nếu báo Usb not recognized có thể lỗi usb nhé :)