Hỏi Lỗi về sóng là lạ ???

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Đinh Công Ngọc Thuận, 28 Tháng ba 2014.

1. Đinh Công Ngọc Thuận

Đinh Công Ngọc Thuận Member

Số là máy mình up nhiều ROM rồi,1 ngày chợt tình cờ phát hiện máy có lỗi thế này:
    Sau khi khởi động lại máy khá lâu sau máy mới bắt được sóng điện thoại(nếu để ở chế độ 3G+2G), còn nếu mình để đt ở chế độ 3G thì sau khi khởi động lại máy không bắt được sóng luôn, chuyển qua 2G thì bắt được @@ Máy mình ko mất IMEI hay gì cả, không biết đây là lỗi gì? Mình đã flash bb đúng bản cho con 180L rồi mà vẫn thế! Có ai mắc giống mình hay có cách khắc phục không ?

2. Đinh Công Ngọc Thuận

p/s mình KDZ về rom gốc vẫn bị

3. quangbg01

quangbg01 New Member

Ông này chắc vừa lên đời smart phải ko. Ô để ở chế độ 2g/3g thi chả vậy. Đấy là chế độ mạng song song tức là tại một địa điểm nếu mạng nào mạnh hơn thì dùng mạng đó. Khi bật nguồn máy sẽ mất thời gian để tìm kiếm và kết nối tới mạng mạnh hơn.
    Nên để ở chế độ mạng 2g cho tiết kiệm pin. Lúc nào cần vào mạng thì bật 3g
    Chú để ở chế độ đó cực kì tốn pin nếu như vào vùng sóng chập chờn.
    Ko phải up lại rom đâu nhé

4. Đinh Công Ngọc Thuận

Thứ nhất:mình xài nhiều dòng rồi, gần nhất của LG có xài lte1 nhưng không bị như vậy@@
    Thứ hai: lúc đầu máy mình không gặp tình trạng đó, sau nhiều lần up rom r mới tình cờ phát hiện ra
    Thứ ba: lỗi của mình gặp ơ đây là để chế độ 3G only thì mở lên máy ko bắt đc sóng every where
    Cuối cùng là mình cần tìm cách khắc phục chứ không cần bạn chỉ bảo nên để thế naỳ thế kia để tiết kiệm pin, mình ko quan tâm vấn đề đó

5. quangbg01

quangbg01 New Member

ông đi viết thế còn bảo gì nữa.còn việc 3g only mà ko có sóng.mình nghĩ do đặt ko phải chuẩn của mạng. thử vào thông tin thiêt bị/kiểm tra điện thoại/thong tin điện thoại. chọn chế độ mạng ưa thích là wcdma only. tren một số bản room khác thì vào tethering va mang/mạng di động.chọn chuẩn mạng wcdma only.
    có thể do đây.

6. quangbg01

quangbg01 New Member

ông đi viết thế còn bảo gì nữa.còn việc 3g only mà ko có sóng.mình nghĩ do đặt ko phải chuẩn của mạng. thử vào thông tin thiêt bị/kiểm tra điện thoại/thong tin điện thoại. chọn chế độ mạng ưa thích là wcdma only. tren một số bản room khác thì vào tethering va mang/mạng di động.chọn chuẩn mạng wcdma only.
    có thể do đây.

7. longtrung94

longtrung94 Active Member

Lỗi này chỉ xuất hiện trên bản S nha bạn, hãy chắc chán máy bạn là S hay L vì up rom chung vẫn được nhé, cách khác phục thì quên rồi để mình tìm thử, mấy tháng trước có fix giùm 1 bạn tại nhà

Đinh Công Ngọc Thuận thích bài này.
  8. Đinh Công Ngọc Thuận

mình check imei thấy báo bản L á, thấy khay sim cùng imei chắc ko phải bị fake chứ @@.. bạn tìm thử nha,hi

9. Đinh Công Ngọc Thuận

tự mò rốt cuộc cũng khắc phục được, hóa ra liên quan đến backup restore imei :D
    "còn việc 3g only mà ko có sóng.mình nghĩ do đặt ko phải chuẩn của mạng. thử vào thông tin thiêt bị/kiểm tra điện thoại/thong tin điện thoại. chọn chế độ mạng ưa thích là wcdma only. tren một số bản room khác thì vào tethering va mang/mạng di động.chọn chuẩn mạng wcdma only" :laugh: