LAM HOANG G3 F400 L/S/K D850 D851 D855

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi lamhoang_vt, 10 Tháng một 2015.

1. hungtrivia

hungtrivia Active Member

Bạn này mắc đúng cái bệnh của mấy bạn sài Windows. Cứ next next hay sao í? Chả quan sát gì cả? Hi hi. Thanks ku em Lam Hoang phát nữa. Hôm qua cố nhịn mà ko nhịn được cũng leo lên 1.8 rùi. Cảm giác ban đầu Đẹp- Lạ - Mượt. Còn các thứ khác để test tiếp!

Phung Huy thích bài này.
  2. forever90

forever90 Member

tớ cũng ko nhịn dc đang xài ổn 1.7 gần tháng rùi mà khi nhìn thấy giao diện mới lại kóe cả măst lên kaaa đang ráng kéo về đây mà cái mạng ở nhà đang trục trặc như rua bò vậy hixx . thank lamhoang nhìu nhé rom bạn mưọt quá ngồi hất văng hết cả cái chrom với cái câmera kăn ra ngoài đất rùi chưa nhét dc vào trong máy hix . keee

3. Phung Huy

Phung Huy New Member

Không phải e muốn để ui ios cơ mà lúc bác kéo stt xuông có cái đồng hồ kim ấy.....xấu

4. hungtrivia

hungtrivia Active Member

UI IOS: đâu còn là Origin của LG. Nói chung là sở thích hơi bị mâu thuẫn với yêu cầu. Hi hi!

5. lamhoang_vt

lamhoang_vt New member Staff Member

Thì mình nói bạn mâu thuẩn ơ 2 vế.
    không thích cá nhân hóa (mà thick ios)

dangtuan18 thích bài này.
  6. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

Cá nhân e cũng thấy cái đồng hồ kim hơi...kỳ kỳ tý, nó chiếm diện tích hơi nhiều...Ý của bác Phung Huy là:bác ấy rất thích giao diện Ios nhưng lại k thích cái đồng hồ kim, nói đơn giản là nếu bác lamhoang có thể thêm1 option:Ios (đồng hồ số chứ k fải đồng hồ kim) trong phần Set Up thì quá tuyệt. Tới đây bác Lamhoang sẽ nói:chọn Stock UI là sẽ k có đồng hồ kim ngay mà...Vâng thưa bác lamhoang yêu dấu của chúng em:chúng em "thít" giao diện đẹp cơ hihi...Mong bác Lamhoang sẽ có thêm Rom mới cho anh em, vô cùng biết ơn bác và ủng hộ bác chân thành!;)

7. lamhoang_vt

lamhoang_vt New member Staff Member

Những cái đó mod thêm. Ai k thích cưa stock ui mà táng. ROM nguời khác k cho nhiều tùy chọn vậy đâu!

8. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

các cao thủ kinh nghiệm dày dặn cho em hỏi tý:
    1. Sạc từ 0 đến 100% mất bao lâu vậy?em sạc và có canh thử thì mất hơn 2h30 đến gần 3h nó mới đầy pin (như vậy là có lâu quá không chứ trước xài G2 sạc tầm hơn 2h là đầy:)
    2. Sạc để qua đêm thì có ảnh hưởng gì đến màn hình và cảm ứng của máy k ạ?
    3. Thời gian onscreen của G3 có được 5h liên tục k ạ?em xài thường để độ sáng từ 30->40%, lướt web và face là chủ yếu, k chơi game..
    Thanks much!:D

Phung Huy thích bài này.
  9. Phung Huy

Phung Huy New Member

Ý e là nếu có thể bác cứ vứt cai đồng hồ kim là ok.kkeke e về ui stock rồi androi là phải thế mới có hồn

10. Phung Huy

Phung Huy New Member

Bthường bác ạ. 5. Sạc lâu lắm. E toàn để qua đêm mà lại dùng sạc lumia 1520 chả thấy làm sao mà lại thêm yêu e ấy nữa. Có những lúc kiệt pin nó còn nhảy lên 6h nữa mới đầy bá đạo nhìn mà giật ngửa

banchat9x thích bài này.
  11. colua16

colua16 Member

Xin các bạn giúp đỡ mình đang ở 1.7 sau đó mình cài camera g4 qua g3 thì bị đứng logo và mình đã kdz lại bản f400l20h bây giờ mình đã tìm đủ mọi cách mà ko thể root máy được dù trên pc hay file apk ? Mình mong các bạn giúp đỡ cho mình để mình cài bản 1.8 này .

12. Phung Huy

Phung Huy New Member

Nói chung là bác nhiẹt tình cơ mà bác hơi khó tính. Đề nghị ae nào bên tạp hóa hay bên neptune vào tài trợ bác ấy cái cho hạ hỏa

13. nguyenrtc

nguyenrtc Active Member

Nếu hơn 3h thì có vấn đề, bạn đổi dây sạc thử nhé, còn tầm 2h thì ok bạn nhé

Phung Huy thích bài này.
  14. Phung Huy

Phung Huy New Member

Đổi đây cáp trần phú ah bạn

15. banchat9x

banchat9x Active Member

Sạc bình thường của nó là 1h40 là lâu nhất . pin như bạn nói thường rơi vào 4h30 là 70% bạn ạ. Mình thi thoảng sạc qua đêm chả sao cả. Sạc zin không lo như sạc lô hehe

À nên sai cáp LG nhé. Sợi cáp nó to dài khác hẳn cáp lô. Lên lazada coi xem. 80k gì đó

- khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải CÂM MỒM

16. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

Mình xài sạc LG đúng chuẩn 1.8A. Cáp zin LG bóc máy, theo mìh ước lượng thử thì 3p thì nó sạc được 2%. Nếu bình quân như vậy thì khoảng 150p (2h30p) là đầy pin, như vậy là có bình thường k các bác???

17. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

Với lại 1 điều nữa, vk mình xài 870 mua mới 100%, sạc 2A 2 lỗ usb, nếu mình dùng sạc này để sạc cho G3 thì có ảnh hưởng gì đến máy k nhỉ?xài sạc 2A có vẻ sạc nhanh hơn...

Phung Huy thích bài này.
  18. hoangthaimpc2015

hoangthaimpc2015 Member

Dùng bình thường bạn nhé, mình vẫn dùng cả năm rồi chẳng sao cả, sạc còn nhanh hơn.

Phung Huy and dangtuan18 like this.
  19. 0912403

0912403 New Member

Mình gặp vấn đề về các nút bấm trên tai nghe, các nút bấm này đôi khi ko có tác dụng.
    Khi cắm tai nghe vào phải xoay theo 1 hướng cố định thì mới sử dụng đc các nút bấm.
    Lúc trước mình có mua 1 con G3, sau về phát hiện lỗi này nên đc đổi lại con khác, đã kiểm tra kĩ và sử dụng các nút bấm ok rồi.
    Vài ngày gần đây nó lại bị y chang con trước nữa.
    Có anh/chị hay bạn nào gặp trường hợp tương tự chưa? Nếu biết nguyên nhân và cách khắc phục thì chia sẻ với ạ. Thanks all.

20. dangtuan18

dangtuan18 Đột tử

Thanks bạn, chắc fải dùng sạc 2A cho nó nhanh hihi