LAM HOANG G3 F400 L/S/K D850 D851 D855

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi lamhoang_vt, 10 Tháng một 2015.

1. buonvechai

buonvechai Active Member

Ở đời nhiều lúc là vậy đó @lamhoang_vt. Mình là cũng vì niềm đam mê, cũng vì cộng đồng thôi. Mĩnh cũng là dân từng cook rom, hay nói đúng hơn là tự cook rất nhiều ROM cho máy của mình. Từng tham gia các hội hè từ cái thời chỉ có tinhte, với sky, samsung, lg. Những người như lão vuongsky, boykinhdy, congty64, kangar00, vantoan, streetking... còn nhiều anh em nữa đều cùng thời với mình cả mặc dù mình cũng đã chuẩn bị bước sang U50. Mình làm là vì đam mê thôi, với cộng đồng nhất là thì là làm dâu trăm họ mà. Hãy coi những lời góp ý, những câu chê bai đều giống nhau cả, chê thì mình khắc phục nếu thấy nó hợp lý, khen thì coi đó là niềm vui để làm tiếp. Quan trọng nhất là sản phẩm của mình làm ra có người ủng hộ là vui rồi. Đừng suy nghĩ nhiều, mình cứ là mình mình thích, mình đam mê và cả vì những lời khen chê đó.
    Hay như chính bản thân mình thôi, mình cũng vì cộng đồng rất nhiều. Ngoài điện thoại ra thì mình còn mở một forum vocsy.com chuyên về tự động hóa, tự bỏ tiền nuôi trang web, bỏ thời gian công sức, kinh nghiệm nhưng cũng có mấy khi có lời cảm ơn đâu. Duy nhất có một lần có một thành viên ở Đồng Nai sau khi được mình tư vấn giúp khắc phục sự cố thì mời mình đi nhậu một bữa, thỉnh thoảng nhắn tin hỏi thăm admin co khỏe không. Vậy cũng là vui rồi. Mình chỉ yêu cầu các thành viên nếu thấy những công hiến giúp đỡ của mình có ích thì giới thiệu cho nhiều người khác để forum thêm xôm tụ nhưng có lẽ sau khi được mình giúp đỡ người ta còn không vào lại nữa huống hồ chỉ giới thiệu người khác. Ở đời là vậy đó, không nên đòi hỏi nhiều, hãy coi việc mình là như đi làm từ thiện vậy. Chẳng lẽ đi làm từ thiện lại đòi hỏi người ta phải đáp lại gì cho mình sao? Vài lời coi như cảm ơn và động viên ông thêm nhiều động lực để cho tui phá máy của tui :like::like::like:

Last edited: 25 Tháng tư 2015
  2. quocdung

quocdung Active Member

@lamhoang_vt đôi lúc đúng là bọn em vô ý thật anh à nhưng vì thấy tình anh rất vô tư thoải mái nên nhiều khi bọn em nghĩ khi nói chuyện với anh ko cần câu lệ khách sáo :).anh nhiệt tình như nào với anh em lg viet như nào có nhẽ ko cần nói nhiều :) thật may mắn cho anh em g3 khi có anh support.
    Thnks for all.

Gửi từ LG-F400L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Phung Huy thích bài này.
  3. dn80

dn80 Active Member

@lamhoang.vt Ko có bác thì đã ko dùng G3 :) Bác gắng bản nào cũng ghi changelog update như 1.7 nhé :Love: :v

Phung Huy thích bài này.
  4. zendaonline

zendaonline Member

Nhiều khi họ bâng quơ nói vậy thui anh ah. Đừng phiền lòng anh nhé

5. dragonblue

dragonblue Member

Quạo thì lèm bèm vậy chứ vài bữa là có ROM mới up à

Sent from my LG-F400L using Tapatalk

6. proteus

proteus New Member

Haiz, bác @lamhoang.vt ah, mình theo bác suốt từ G2 đến giờ. Lâu thid mới cám ơn một tiếng nhưng xài đt biết rằng có bác support thì cực yên tâm. Việc bác làm rất có ý nghĩa... Chứ không thì 1 ngày vào threat của bác vài lần làm gì. Chúc bác luôn vui khỏe...

7. ducononline

ducononline New Member

thanks bác

8. 081082

081082 Member

Rom 1.7 của bác hoàng ngon lắm. Mượt hơn 1.6. Pin cũng trâu hơn . máy để auto nhưng gần như lúc nào cũng max sáng. Không game chỉ nghe gọi. zalo. Facebock .

9. 081082

081082 Member

10. quanhh

quanhh Active Member

e vừa kéo xong. Chờ đến giờ hoàng đạo mới up được tks bác @lamhoang_vt

lamhoang_vt thích bài này.
  11. buonvechai

buonvechai Active Member

Vừa up xong quả 1.7, nói chung là đầu tiên phải cảm ơn sự cống hiến không mệt mỏi của @lamhoang_vt. Mới up xong nhưng cảm nhận bản ROM này rất tốt, máy mát, pin thì chưa biết sao vì mới up xong mà :like:. Nói chung là mình rất thích những bản ROM do @lamhoang_vt cook.

lamhoang_vt thích bài này.
  12. netanhhao

netanhhao Member

Rom 1.7 này mình vẫn dùng xposed được phải không các bác.

13. haclua

haclua Member

Dùng bản rom Lamhoang 1.3 rất ok nên lâu nay ngại up lên các phiên bản mới. Nói chung rất cảm ơn bác Lâm Hoàng đã giúp anh em có nhữnh bản rom tuyệt vời. Mỗi tội lâu nay chơi COC được có 4h sáng màn hình. Nên muốn xem bản 1.7 thế nào. Có anh em nào cũng chơi Coc lên 1.7 rồi cho mình ý kiến vs nhé. Thanks

14. 081082

081082 Member

Minh thấy 1.7 này mát pin ngon như 1.3 mình cũng ưng 1.3 nhất nhưng dến hôm nay thì ưng 1.7 nhất

15. buonvechai

buonvechai Active Member

Đang xài bản rom 1.7 và phát hiện một lỗi, khi có cuộc gọi đến, mình nhấn nút nghe và kéo để thực hiện nghe như bình thường thì máy bị đơ luôn, không còn đổ chuông và cũng không nghe được. Điện thoại không thể nhận cuộc gọi và sau đó mình kiểm tra thì máy báo có cuộc gọi nhỡ. Nó giống như tình trạng mình từ chối cuộc gọi vậy đó nhưng máy lại bị đơ một lúc. Máy mình F400K. @lamhoang.vt có thể kiểm tra lỗi này và fix với nha, thanks.
    ps: Mà lỗi này chỉ thỉnh thoảng mới dính thôi.

hoangthaimpc2015 thích bài này.
  16. boykinhdi

boykinhdi Moderator Staff Member

De le ta cmn topic đê cậu ơi về g2 chơi cho vui

17. buonvechai

buonvechai Active Member

Lão boy, ít bữa tui ra Hà Nội nhậu heng

boykinhdi thích bài này.
  18. boykinhdi

Hehe a ko ra sớm thì ae hn mai offline đấy có cả lão vuongsky nữa.A âns định cụ thể ngày h chi e nhé

buonvechai thích bài này.
  19. buonvechai

buonvechai Active Member

Vậy à, tiếc nhỉ, lâu rồi mà không có cơ hội giao ... thớt với mấy lão ngoài đó. Mình ra thì cũng chỉ vì đi công tác thôi. Nhưng thực sự thì thời gian không được nhiều, mấy lần ra toàn bay buổi tối, về đến ks trễ nên ngủ, sáng hôm sau làm việc xong bay lại vào sài gòn. Cứ thế nên không có thời gian. Để sắp xếp thời gian, lịch công tác hiện chưa có nên không thể confirm được trước.

20. boykinhdi

Ok bác bay lúc nào báo trc e 1 ngày nhé

Phung Huy and buonvechai like this.