LÀM SAO ĐỂ THU HÚT ĐƯỢC NGƯỜI ĐỌC?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi phuongmeo95, 19 Tháng ba 2015.

1. phuongmeo95

phuongmeo95 New Member

Xin chào các bạn!
    Như các bạn đã biết đấy seo hiện giờ đang là một nghề thu hút được rất nhiều sự chú ý của những doanh nghiệp kinh doanh trên mạng.Nhưng để seo tốt thì đó là điều không hề đơn giản.Các công ty seo và cá nhân làm seo đều biết rất rõ về điều đó và họ đang có những bước thay đổi để phù hợp với nhu cầu seo hiện nay.
    Nhưng để seo làm sao mà thu hút được nhiều độc giả,lượt người xem,click và backlink thì cơ bản các nhà làm seo nên bảo đảm được các điều sau:

1. Xác định độc giả mục tiêu của mình.
    2. Nghiên cứu phạm vi nội dung thích hợp.
    3. Phác thảo các ý tưởng.
    4. Tạo tiêu đề ấn tượng, làm người đọc muốn click vào xem.Cố gắng viết những tiêu đề ngắn gọn, hấp dẫn xuất phát trái tim “tinh tế” của bạn để lôi kéo người đọc click chuột.
    5. Tạo cơ hội để người đọc đưa ra những gợi ý của họ; khuyến khích họ chia sẻ.
    6. Hãy chia sẻ một nửa câu chuyện và để người đọc đoán kết quả.
    7. Nên sử dụng ngôi xưng hô thứ nhất và thứ hai.
    8. Nên dùng câu chủ động và trực tiếp.
    9. Tạo mục kết luận.
    10. Tạo Resource Box (Khung thông tin).

Chất lượng nội dung là vấn đề mang tính chủ quan. Nó đòi hỏi bạn cần có những kỹ năng văn học để bộc lộ bạn theo những phong cách văn học. Vì vậy, bạn nên đọc thật nhiều để tích lũy nhiều từ mới, kiến thức mới, đặc biệt trong lĩnh vực bạn theo đuổi.

Hơn nữa một mức giá seo mềm sẽ thu hút được sự chú ý của rất nhiều người vào đó.Nên bạn hãy cẩn thận lựa chọn và cho ra bảng báo giá seo hợp lí nhé.
    Đây là bài viết mình đã qua tham khảo của một số trang web khác nhau.Hy vọng các bạn có thể tham khảo được thông tin qua bài viết của mình.

Chúc các bạn một ngày vui vẻ!

Nguồn: http://www.giaiphapthuonghieu.net/2014/07/bang-bao-gia-dich-vu-seo-website-top-google.html